Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เจอปลวกบุกบ้าน ทำยังไงดีค๊า ติดต่อทีมงาน

ที่บ้านเป็นตึกแถว 3 ชั้น (มีดาดชั้นและชั้นลอย) เป็นตึกเก่าแล้วค่ะ  

ตอนแรกเจอปลวกบนดาดฟ้าก่อน อยู่ตามกองไม้เก่า  ก็กำจัดทิ้ง ขนไม้ไปทิ้งทั้งหมด เอาน้ำยามาฉีดเองค่ะ ตอนนี้ก็เหลือแค่ปลูกต้นไม้ไม่กี่กระถางเท่านั้น

ต่อมา ปลวกย้ายมากินฝ้าเพดานที่ชั้น 3 ลามมากินเฟอนิเจอร์จนหัวใจแทบวายเลยค่ะ สุดท้ายก็รื้อฝ้าเพดาน ลื้อเฟอนิเจอร์ เอาน้ำยามาฉีดเองอีก

ตอนนี้ เจอปลวกลงมากินฝ้าเพดานที่ชั้น 2 ตอนนี้อยู่ในระยะเริ่ม ๆ โดนฝ้าเพดานไป 4-5 แผ่น ขาโต๊ะ 1 ตัว เอาน้ำยามาฉีดเองอีกค่ะ

คิดว่าจะจ้างบริษัทกำจัดปลวกมาจัดการแล้วค่ะ กลุ้มใจจัง ไม่อยากลื้อบ้านไปเรื่อย ๆ ตามปลวก  แต่พอเข้าไปหาข้อมูลในเน็ต เห็นมีระบบเจาะพื้น แล้วก็ฉีดพ่น แต่ที่บ้านปลวกไม่ได้ขึ้นจากที่พื้น น่าจะบินมา เพราะแถวบ้านแมลงเม่าเยอะมาก  

เพื่อน ๆ มีใครเจอปัญหาคล้าย ๆ แบบนี้มั้ยคะ  แล้วเวลาเลือกบริษัทมากำจัดปลวก ต้องเลือกวิธีแบบไหน ยังไง ราคาน่าจะตกอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ  กำลังจะโทรเรียกบริษัทกำจัดปลวกที่ฉีดให้บ้านพี่สาว มาดูและตีราคาดูก่อน  ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

จากคุณ : koongchiko
เขียนเมื่อ : 24 ก.ค. 54 10:36:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com