Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไล่งูด้วยอะไรคะ ติดต่อทีมงาน

ไม่ทราบว่าตั้งถูกห้องหรือเปล่า ถ้าผิดก็ขออภัยด้วยค่ะ

ที่บ้านพบงูเห่าแม่ที่ตั้งท้องอยู่เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว แล้วมันก็เลื้อยหนีไปก็เลยนึกว่าคงไปที่อื่นแล้ว แต่เมื่อวานพบงูเห่าลูกอยู่หน้าครัว T-T แต่ที่บ้านเป็นผู้หญิงหมด กลัวกันโดยทั่วหน้า ทำอะไรไม่ถูก แล้วมันก็เลื้อยหนีไปอีก ข้างบ้านบอกให้เอาปูนขาวมาโรยให้ทั่ว ก็ได้ลองทำแล้วเช้านี้ มีอะไรแนะนำอีกไม๊คะ คุณแม่ท่านแก่แล้ว เดินก็ช้า ชอบเข้าครัวด้วยสิ เป็นห่วงท่านมากกกกกก T-T ใครมีวิธีอะไรแนะนำด้วยค่ะ ว่าจะทำอย่างไรให้งูไม่เข้ามาในบริเวณสวนบ้านเรา  ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : sweetsmiledgirl
เขียนเมื่อ : 24 ก.ค. 54 12:09:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com