Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เซฟทีคัทตัดบ่อย ทำไงดีคะ ติดต่อทีมงาน

วันนี้เซฟทีคัทตัดไปสองครั้งแล้วค่ะ  ครั้งแรกตอนเช้าเซฟทีคัทตัด ยกคัทเอาท์ไม่ขึ้น โทรไปถามช่างไฟ  พี่บอกให้ปรับไปที่ 10 แอมป์  ใช้ได้อยู่สี่ชั่วโมง  ก็ตัดอีก  ตอนนี้ปรับไปที่ 15 แอมป์  กลัวว่า ใช้ไฟไปแล้วจะตัดอีกค่ะ  อยากทราบว่า มันเกิดจากอะไรคะ   เป็นอันตรายมั้ย ต้องแก้ไขตรงไหน  ขอบคุณค่ะ  
  ปล. ก่อนหน้านี้ประมาณ  4-5 วันก่อนก็ตัดเหมือนกันค่ะ  แต่ยกคัทเอาท์ก็ใช้ไฟได้ตามปกติ

แก้ไขเมื่อ 25 ก.ค. 54 14:59:02

จากคุณ : ซุปเปอร์แมนกินยำไข่ดาว
เขียนเมื่อ : 25 ก.ค. 54 14:57:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com