Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนด้วยครับ โจรขึ้นบ้าน 2 รอบแล้ว ติดต่อทีมงาน

พอดีโจรขึ้นมาสองรอบแล้วครับ รอบ 2 นี้ไม่ได้อะไรไป แต่ขี้เกียจซ่อมบ้านแล้วครับ

บ้านผมเป็นบ้านเดี่ยว 2 ชั้น หน้าต่างด้านล่างมี 12 บาน6 คู่ ประตูใหญ่หนึ่ง กลุ่มนี้โจรทั้ง 2 ไม่เข้าเนื่องจากเป็นหน้าบ้าน (คาดว่า) และหน้าต่างติดเหล็กดัดอย่างหนา (โจรเจ้าแรกยังไม่กล้าตัด) แต่ จุดอ่อนหลังบ้าน เป็นหน้าต่างไม้ และ ประตูไม้ เหล็กดัดหน้าต่างไม่หนามาก (ครั้งแรกงัดประตูหลังบ้าน ตัดเหล็กขอเกี่ยวออก ครั้งที่ 2 งัดหน้าต่าง ทุบเหล็กที่ติดกับวงกบออก)

ดังนั้นผมจึงมีความเห็นว่าต้องติดสัญญาณกันโขมย โดยได้ศึกษามาระดับหนึ่งพบทางเลือกว่า ควรติด Magnetic ของหน้าต่าง และ ประตูทั้งหมด โดยให้มัน Alarm ก่อน (ข้างบ้านมีคนอยู่ทั้งวัน)  จึงอยากรบกวนสอบถามดังนี้
1. ผมเลือก Magnetic อย่างเดียวพอหรือไม่ เพราะผมว่า motion แพง งบน้อย และเป็นการร้องเมื่อมันเข้ามาแล้ว อย่างที่บอกผมไม่มีของมีค่าแล้ว แต่ขี้เกียจซ่อมบ้าน
2. จำนวน Magnetic ใช้กี่ตัวครับ
3. เห็นมีแต่คนพูดยี่ห้อ Max.. , Honey.... , Viso...... แต่เป็นในลักษณะ PIR , Motion sensor ถ้า Magnetic ยี่ห้อไหนดีครับ
4. Magnetic มีแบบไร้สายไหมครับ และ ข้อดี / ข้อเสีย
5. ติด Magnetic อย่างเดียวสามารถใช้ Remote และให้โทรหาเราได้ไหมครับ (หมายถึงซื้อกล่องควบคุมได้ใช้หรือไม่ครับ)
6. อยากหาเจ้าที่รับติดตั้งด้วย ชี้เป้าร้านให้หน่อยก็ดีครับ

หากคำถามดูงงๆ ก็ขออภัยครับ เพราะผมก็หาข้อมูลมาแบบงงๆเล็กน้อยครับ
แต่พยายามหาที่สุดแล้ว จนปัญญาครับ เพราะเห็นมีแต่พูดถึง PIR

ขอบคุณครับ

จากคุณ : pzuke
เขียนเมื่อ : 25 ก.ค. 54 18:22:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com