Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

// บรรยากาศริมคลองที่ผมรัก แต่มันกำลังพังทลาย T_T // ติดต่อทีมงาน

ครอบครัวผมมีที่ริมคลองอยู่แปลงหนึ่ง เป็นที่ที่ผมชอบมากเรียกว่ารักเลยก็ว่าได้
กว่าจะได้ที่แปลงนี้มาก็เสาะหากันอยู่นาน เพราะที่ดินริมน้ำในจังหวัดที่ผมอยู่นี้
ปัจจุบันหามาเป็นเจ้าของได้ยากเต็มที โดยเฉพาะที่ดินริมแม่น้ำหรือคลองใหญ่ๆ
จากการที่ได้ตามหาที่ริมน้ำอยู่นาน ก็พบว่าที่ดินริมน้ำที่สวยๆคนที่เป็นเจ้าของตอนนี้ส่วนมากเป็นคนรวยๆนอกพื้นที่
ส่วนชาวบ้านชาวสวนเจ้าของเดิม ที่อยู่ริมน้ำมาทั้งชีวิต ไม่ได้ตื่นเต้นอะไรกับบรรยากาศริมน้ำ ก็แบ่งที่ริมน้ำขาย
และย้ายตัวเองไปอยู่ริมถนนแทน เพราะคิดว่าคุ้มกับเม็ดเงินที่ได้มา ซึ่งมันก็คงคุ้มจริงๆ
เพราะผ่านมาเพียงไม่กี่ปี หลังจากการท่องเที่ยวบูมแบบสุดๆฉุดไม่อยู่ ราคาที่ดินริมน้ำก็พุ่งกระฉูด...

จนครอบครัวผมได้มาเจอที่แปลงนี้ ก็ถูกใจทันที บรรยากาศริมน้ำสวย ไม่สงบจนวังเวง และไม่อึกทึกครึกโครมนัก
มีบ้านชาวบ้านอยู่กันประปราย ที่สำคัญราคาพอเอื้อมถึงครับ

ผมตั้งใจไว้ว่าอนาคตจะมาปลูกบ้านอยู่ที่นี่ครับ(รอเก็บตังค์)

จากคุณ : Coral Sea
เขียนเมื่อ : 27 ก.ค. 54 17:41:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com