Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อาชีพค้าขาย เดินบัญชีแบบนี้ ไปกู้ซื้อตึกจะผ่านมั้ยครับ ติดต่อทีมงาน

จะไปกู้ซื้อตึกมาเพื่อทำร้านครับ เพราะที่อยู่ตอนนี้ยังเช่าอยู่ จะยื่นกู้ประมาณสิ้นปีนี้ครับ
รายละเอียดเป็นดังนี้ครับ
-ขายก๋วยเตี๋ยว จดทะเบียนพานิชย์หลายสิบปีแล้ว แต่เป็นชื่อพ่ออยู่ ถ้าผมจะเป็นคนกู้ จะไปขอเปลี่ยนชื่อเป็นชื่อผมตอนนี้จะทันมั้ยครับ เค้าจะนับอายุการจดทะเบียนใหม่รึปล่าว ?

-มีบัญชีออมทรัพย์ที่ไว้ฝากเข้าถอนออกเป็นชื่อผมเองครับ เข้าออก ประมาณ เดือนละ 1 แสนบาทครับ บางเดือนเงินเหลือนิดหน่อย บางเดือนเงินขาดครับ แต่จะมีติดบัญชีไว้ประมาณ 1 แสนบาทเช่นกัน ซึ่งเงินมันจะไม่เพิ่มในบช นี้ให้ธนาคารดูได้เลยครับ จะมีเก็บไว้ที่อย่างอื่นเช่น ทองบ้าง กองทุนบ้างครับ
ตึกที่จะกู้ ราคาประมาณเกือบ สี่ล้านครับ สองห้อง เพื่อนๆ พี่ๆคิดว่า มีสิทธิ์ผ่านมั้ยครับ กะจะกู้ร่วมสามคนพี่น้อง พี่สาวทำงานราชการ ส่วนพี่ชายเป็นพนักงานของรัฐครับ หรือมีคำแนะนำอะไรมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : Moneyjr
เขียนเมื่อ : 6 ส.ค. 54 12:27:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com