Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยด้วยครับ ฝนตกน้ำรั่วส่วนต่อเติมกับตัวบ้านเดิมครับ ติดต่อทีมงาน

ช่วยหน่อยครับว่าจะทำอย่างไรดีครับ ต่อเติมด้านหลังเป็นครัวด้านบนเป็นระเบียงเทปูน(ลงเข็มเจาะ)ดครงสร้างแยกกัน แล้วด้านบนระเบียงทำหลังคาครอบอีกที ด้านข้างไม่มีอะไรบัง พอฝนตก มันซึมเข้ามาทางด้านข้างกับรอยต่อด้านพื้นระเบียงที่ชนกับตัวบ้านเดิม ตอนนี้เริ่มทรุดแล้วครับ ช่างมาอุดให้ ทิ้งไว้ 1 เดือนมันก็เริ่มมีรอยแยกอีก ช่างก็มาอุดให้อีก ตอนนี้มันก็แยกอีกฝนตกน้ำก็ซึมลงฝ้าครับ ทำอย่างไรให้แก้เรื่องน้ำฝนรั่วถาวรได้ครับ คือถ้ามันยังทรุดอยู่ก็ทรุดไป แต่ไม่ให้น้ำฝนรั่วครับ รบกวนช่วนแนะนำด้วยครับ

ด้านบนระเบียงทำผนังปูนกันตกสูง 1 เมตรไปชนกับตัวบ้านเดิม ตอนนี้รอยแยกด้านบนผนังกันตกกับตัวบ้านเดิม ห่างประมาณ 2 cm. แล้วครับ อันนี้ทรุดปกติไหมครับ ประมาณ 5 เดือนได้ครับ  (บ้านข้างกันก็ลงเข็มเจาะห่างจากเข็มบ้านผมประมาณ 2 เมตร ทำทีหลังบ้านผมประมาณ 1 เดือนครับ อันนี้มีผลไหมครับ ช่วงที่ต่อกันช่างเอาแผ่นอลูมิเนียมฝังเข้าบ้านเดิมอุดด้วยซิลิโคน แล้วเทปูนทับ บอกกันน้ำรั่ว

จากคุณ : supertao13
เขียนเมื่อ : 8 ส.ค. 54 22:43:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com