Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพิ่งรู้ว่าการโดนไฟดูดน่ากลัวแค่ไหน เตือนภัยและขอคำแนะนำค่ะ ติดต่อทีมงาน

เราอยู่หมู่บ้าน เดอะคอนเนคนะคะ อยู่มาได้ประมาณปีกว่า ก็ตามสไตล์ของ พฤกษาแหละค่ะ  บ้านก็มีปัญหาบ้าง ทั้งน้ารั่ว ไฟเสีย

แต่เมื้อกี้นี้สิคะที่ทำให้เรารู้สึกกลัวมากกกก........เราโดนไฟดูดค่ะ เรื่องคือปกติเวลาอาบน้ำเนี่ยก็จะต้องถูสบู่ใช่ไหมคะ  คราวนี้เราเลยยกขาขวา ขี้นวางบนที่นั่งที่เค้าทำไว้ในส่วนที่อาบน้ำค่ะ โดยทางโครงการเค้าก่อปูนออกมาจากผนังด้านนึง  มือขวาถือฝักบัวอยู่

พอขาวางบนที่นั่งเท่านั้นค่ะ เราโดนไฟดูดรุ้สึกว่าไฟมันวิ่งที่ขาทั้งสองข้าง  แต่ที่แปลกใจคือ ไม่ได้รู้สึกว่ามันวิ่งมาที่ท่อนบนนะคะ  นานสักสามสี่วินาทีได้ แล้วก็รวบรวมสติดันก็อกฝักบัวปิด แล้ววิ่งออกมาร้องตะโกนเรียกเพื่อนที่ค้างด้วยกัน แล้วบอกว่าไฟดูด เค้าก็ทำหน้าไม่เชื่อเพราะเพิ่งอาบน้ำก่อนเราไปเอง  พอไม่ทันขาดคำ  ไฟชั้นสองดับหมดเลยค่ะ ก่อนดับได้ยินเสียงเบรดเกอร์ตัด

เราตกใจมากเลย เพิ่งรู้สึกว่ามันน่ากลัวมาก ไม่กล้าอาบน้ำห้องนี้แล้ว แต่งง ที่ตอนแรกอาบก็ไม่มีอะไร ทำไมตอนยกขาวางแค่แตะเท่านั้นก็ไฟดูดแล้ว  

เอามาเล่าเป็นอุทาหรณ์นะคะ แล้วถ้ามีท่านใดมีความรู้รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ป.ล. เพิ่มค่ะ ลืมบอกว่าไม่ได้ติดตั้งเครื่องทำน้ำอุ่นเลยนะคะ  แล้วไม่รู้ว่ามันเกี่ยวไหม ที่ข้อเท้าขวาเราเคยแตกค่ะ ทุกวันนี้เลยมีน็อตอยู่ที่ข้อเท้าขวา

แก้ไขเมื่อ 10 ส.ค. 54 00:42:02

จากคุณ : noonoon
เขียนเมื่อ : 10 ส.ค. 54 00:39:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com