Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เตือนผู้ที่จะต่อเติมบ้าน ระวังผู้รับเหมาคนนี้ทิ้งงานค่ะ ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นต้องแจ้งก่อนนะคะ ว่าขอยืมล็อกอินน้องที่ออฟฟิศมา พอดีเพิ่งจะโดนผู้รับเหมาทิ้งงานต่อเติมบ้านมาสดๆร้อนๆเลยค่ะ ขนาดมีสัญญาว่าจ้าง มีเอกสารทุกอย่าง ก็ยังกล้าทิ้งงาน นัดให้มาคุยแก้ไขงานกันแต่เช้าตรู่ เราอุตส่าห์ตื่นมาตามนัด แต่ปรากฏผู้รับเหมาปิดเครื่องหนี แล้วพอโทรไปหาวิศวกรที่เป็นพาร์ทเนอร์กับผู้รับเหมา เค้าก็ย้ำกับเราอย่างเดียวว่า ลักษณะจะทิ้งงานแน่ๆ โดยไม่คิดจะพูดหรือหาทางแก้ไขใดๆทั้งสิ้นค่ะ  แถมยังบอกอีกว่า ถ้าทางเราจะแจ้งความหรือจะฟ้องก็ทำได้เลย แต่ยังไงก็เป็นแค่คดีแพ่ง!!!

คือพยายามโทรติดต่อหลังจากวันนั้นอีก 2-3 วัน ก็ปิดเครื่องตลอด ไม่ก็ไม่รับสาย ก็เลยมั่นใจค่ะว่าคงทิ้งงานแน่ๆ เสียดายเงินก็เสียดายนะคะ เราอุตส่าห์ทำงานเก็บเงินมาแทบตาย แต่ก็เจ็บใจด้วย ยังไงก็เลยอยากจะขอเตือนเพื่อนๆ ถ้าเผื่อบังเอิญกำลังจะจ้างงานผู้รับเหมาคนนี้ทำงานนะคะ 

ชื่อนายธาตรี เทียนจันทร์  ชื่อเล่นชื่อ "เล็ก"  ที่อยู่ตามบัตรประชาชน เลขที่ 1/1  หมู่ที่ 4  ต.บางกอบัว  อ.พระประแดง  จ.สมุทรปราการ  ขับมอเตอร์ไซค์เป็นพาหนะ 

จากคุณ : potatoping
เขียนเมื่อ : 10 ส.ค. 54 17:00:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com