Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยด้วยค่ะ !!!...ประตูล็อค กุญแจก็ไขไม่ได้ ติดต่อทีมงาน

ขอความช่วยเหลือด้วยค่ะ

ประตูลูกบิดพอปิดเฉยๆก็ล็อคเองค่ะ ปกติถ้าไม่ล็อคก็แค่หมุนก็เปิดได้แล้ว
ลองเอากุญแจไขแล้ว เปิดไม่ได้ค่ะ เหมือนไขได้แต่ไม่สุด
ลองเอาลวดแหย่แล้วก็ไม่ได้

สุดท้าย งัดเอาลูกบิดออกไปแล้ว ตอนนี้ประตูเป็นรูโบ๋แล้วค่ะ
แต่เดือยตัวล็อคก็ยังค้างติดอยู่ที่ประตูกับวงกบเหมือนเดิมค่ะ
ลองเอาลวดคล้องตัวล็อคผ่านร่องประตูแล้วดึง (ฝั่งที่เสียบกุญแจ) ก็ไม่ออก
พอลองเอาไขควงเขี่ย กับคีมคีบเดือยในรูโบ๋ว ก็ดึงออกมาได้ไม่สุดค่ะ

ไม่รู้ตอนนี้ติดอะไรตรงไหน ถึงทำให้ดึงไม่ออก ขอความช่วยเหลือด้วยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : octonut
เขียนเมื่อ : 13 ส.ค. 54 22:16:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com