Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณ pompomfu ผู้รับเหมาทิ้งงาน กรุณาแสดงตัวด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

เตือนภัยและขอความช่วยเหลือจากเพื่อน ๆ ทุกท่านที่รู้จัก เคยติดต่อ หรือกำลังรับงานกับคุณ pompomfu ให้ระวังบุคคลคนนี้เพราะเข้าข่าย "ผู้รับเหมาทิ้งงาน"

ซึ่งบุคคล ๆ คนนี้วนเวียนอยู่ใน pantip เป็นช่องทางหาลูกค้า และทำทีเป็นให้ความรู้ คำแนะนำกับชาว pantip แต่จริง ๆ แล้วเป็นพวกต้มตุ๋น 18 มงกุฏ ค่ะ

ปล.ขอภัยท่านที่ให้ความรู้ด้วยจิตใจบริสุทธิ์ด้วยนะคะ

++++++++++++++++++

update เหตุการณ์ให้ทุกท่านทราบนะคะ วันนี้น้องชายเราได้รับการติดต่อจากคุณปอม โดยคุณปอมเข้ามาที่บ้าน และแจ้งปัญหาให้ทราบว่าขัดแย้งกับช่างที่ทำงาน เนื่องจากช่างพยายามขอเงินเพิ่ม และมีปัญหากับหุ้นส่วนที่ทำรับเหมาอยู่ด้วยกัน ซึ่งตรงนี้ทางเราก็รับฟังค่ะ ถึงแม้จะยังข้องใจเรื่องที่ไม่รับสาย และข้ออ้างรถเสียในก่อนหน้านี้

คุณปอมได้ซื้อเหล็กเส้นมาวางที่บ้านเราวันนี้ และแจ้งว่าจะทำการผูกเหล็กและลงซีแพคในวันถัดไป ซึ่ง ณ จุดนี้ทางบ้านเรายังห้าสิบ ห้าสิบ แต่มีเงื่อนไขเพิ่มเติมค่ะว่า "งานต้องเสร็จก่อนแล้วถึงจะจ่ายเงินตามเปอร์เซนต์งาน"

เราต้องขอบคุณทุกกำลังใจ รวมถึงคำติชม น้อมรับค่ะ และถือเป็นประสบการณ์ในอนาคต และ ณ จุดนี้เราต้องขอลบรูป และข้อมูลคุณปอม ก่อนในเบื้องต้น เพราะถือว่าคุณปอมมาแสดงความรับผิดชอบ

และถ้าเหตุการณ์สิ้นสุดและลงเอยอย่างไรเราจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งค่ะ

ขอบคุณจากใจจริงค่ะ flower

แก้ไขเมื่อ 15 ส.ค. 54 20:01:30

จากคุณ : คิดดี พูดดี ทำดี
เขียนเมื่อ : 14 ส.ค. 54 14:23:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com