Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ดึกแล้วนะ.....อย่าพึ่งนิทรานะครับ.....มาชมความลงตัวของครัวเล็ก ๆ บ้านผมก่อน นะค้าบบบ ติดต่อทีมงาน

ดึกมากกกกก  ครับ แต่ยังไม่นอน(พรุ่งนี้พักร้อนครับ)  

มาดู สิ่งเล็ก ๆ ที่เรียกว่า.............  ครัว  บ้านผมเอง

มันเล็ก จริง ๆ นะครับ มันยาวแค่ 2.60 เมตร  กว้าง แค่ 2.20 เมตร

ประมาณว่า หันซ้าย หันขวา กลับหลังหัน ทุกอย่างเจอหมดครับ  

แต่ก็ดีครับ ไม่เสียเวลาในการจัดเก็บ จานชาม หรือเติมน้ำครับ  อิอิ

มาดูของใหม่ก่อนดีกว่าครับ พึ่งจะไป สอยมา เมื่อวันเสาร์

กล่องข้าวสาร  ลดราคา เหลือ แค่ 199  บาท  ใส่ข้าวสารได้ 2 กิโล (ถูกมากครับ แอบไปสืบห้างที่ติดกัน 240 บาท แหนะ)

(ถังเดิม ใส่ได้เป็น 10 โล ครับ แต่ไม่ปลื้ม  เบื่อที่ต้องก้มไปตักข้าวใส่หม้อ ตอนเช้า เพราะหลับตา ซาวข้าว  มันวิ๋ง ๆ  เพราะมันเช้ามาก........ก็เลยหาเรื่อง สอยซะเลยครับ)  จะได้ จัดการทุกอย่าง ในระนาบเดียวกัน  อิอิ

แล้วก็ กล่องที่เสียบ ๆ  เครื่องปรุง ล่ะครับ พึ่งถอยมาวันเสาร์ เหมือนกัน อันนี้ก็ลงตัว อยากได้ 2 อัน  แต่ว่า ไม่มีพื้นที่นี่ซิ  วางไม่พอกันละ  อันนี้ก็เซลส์เหมือนกันครับ แต่ลดไม่เยอะครับ

จากคุณ : น่ารักม่ะเหมียวผม
เขียนเมื่อ : 16 ส.ค. 54 01:45:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com