Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนช่วยแนะนำคอนโดให้ทีสิครับ อยากฟังความคิดเห็นของหลายๆท่านนะครับ ติดต่อทีมงาน

จะซื้อคอนโดเป็นครั้งแรก สนใจอยู่หลายที่หลายย่านแต่ไม่รู้ว่าจะเอาอันไหนดี เลยอยากมาถามทุกท่านว่ามีเงินเท่านี้ ต้องการคอนโดแบบนี้ จะเอาโครงการของที่ไหนดีครับ

มีงบไม่เกิน3.3ล้านบาทครับ

1.ห้องประมาณ30-40ตร.ม
2.อยู่ห่างรถไฟฟ้าใต้ดินหรือ bts ไม่เกิน 100เมตร อยู่เขตไหนแถวไหนก็ได้ สุดสายรถไฟฟ้าก็ได้ครับ
3.เป็นโครงการที่สร้างเสร็จไม่เกิน 5 ปี เป็นโครงการใหม่ๆหน่อยก็ดีครับ
4.มีร้านสะดวกซื้อเปิดตลอด 24 ชมอยู่ใกล้โครงการ อย่างเช่น maxvalue,7-11 มีร้านค้าที่อำนวยความสะดวกเยอะๆ อย่างพวกร้านกาแฟ ร้านเบเกอรี่ ร้านซักอบรีด
5.อยู่ใกล้พวกห้างใหญ่ๆอย่าง บิ๊กซี โลตัส เดอะมอลล์ เซ็นทรัล อะไรก็ได้ครับ ห่างซักไม่เกิน5 รถเมล์ เอาไว้ซื้อของมาตุนไว้ได้

รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ ผมจะได้ไปหาข้อมูลมาเพิ่มเติม ขอบคุณครับ

จากคุณ : orpheusaa
เขียนเมื่อ : 18 ส.ค. 54 21:15:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com