Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สุนัขเห่าไม่หยุด มีปัญหากับข้างบ้านทำไงดีคะ ช่วยคิดหน่อยคะ ติดต่อทีมงาน

เรื่องมันมีอยู่ว่า เมื่อ2ปีที่แล้วไปรับน้องหมาจากห้องจัตตุจักรมาเลี้ยง2 ตัวค่ะ แล้วเมื่อ10วันที่แล้วประมาณตี3 ข้างบ้านเมามาก เดินผ่านหน้าบ้านเราแล้วทะเลาะกะหมาเราแล้วน่าจะเอาเท้ากระทึบรั้วเหล็กหักไป2ซี่ (หน้าบ้านเราเป็นสวน) ตอนเกิดเหตุไม่กล้าลงมาดูเพราะอยู่คนเดียว น้องหมาเห่าไม่หยุดเป็นชั่วโมงจนข้างบ้านทนไม่ไหวมากดกริ่งแบบรัวเลยทีเดียว ยอมรับว่าทั้งกลัวและโมโห จากเหตุการณ์วันนั้นจนถึงวันนี้น้องหมาทั้ง2ตัวก็จะเห่าทุกครั้งที่ข้างบ้านเข้า-ออกจากบ้าน เสียงค่อนข้างดังค่ะ เกรงใจเค้าและบ้านอื่นมาก คิดจะเอาไปปล่อยแต่พอดีเห็นข่าวจับสุนัขไปขายชายแดนก็เลยสงสารมันมาก เลยไม่รู้ว่าควรทำอย่างไรดี ขอคำแนะนำหน่อยคะ ใจจิงก็ไม่อยากปล่อยนะคะ สงสารอะ อุตส่าห์ไปรับมาเลี้ยงอะคะ ตัวหนึ่งขาหักเพิ่งจะหายด้วยคร้า. เฮ้อ

จากคุณ : Triluck88
เขียนเมื่อ : 18 ส.ค. 54 22:09:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com