Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การคิดค่าจดจำนองของอาคารสงเคราะห์ กรณีกู้ 2 บัญชีครับ ติดต่อทีมงาน

กู้ซื้อบ้านกับธ.อาคารสงเคราะห์ผ่านเรียบร้อยครับ  ตัวบ้านกู้ได้ 100% และเจ้าหน้าที่บอกว่ากู้เพิ่มได้อีก 10% เป็นค่าเฟอร์นิเจอร์  แต่แยกเป็น 2 บัญชีรบกวนสอบถามหน่อยครับ
1. ค่าจดจำนองที่เราต้องจ่ายวันโอนที่กรมที่ดิน  เขาคิดที่ตัวเลข 100 หรือ 110% ครับ
2. เจ้าหน้าที่บอกว่าต้องเก็บใบเสร็จเวลาซื้อเฟอร์นิเจอร์ให้เขาด้วย (บัญชีที่ 2) ถ้าเราทยอยซื้อ  ก็ทยอยส่งให้เขาหรือครับ  เขาจะกำหนดไหมว่าเราต้องซื้อให้หมดภายในเวลาเท่าไร  เพราะผมกะว่าจะทยอยซื้อครับ  ยังไม่รีบย้าย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : gunyaphan
เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 54 06:44:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com