Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ก่อนจะตัดสินใจใช้ หลังคา neustile เอาไว้เป็นบทเรียนนะครับ ติดต่อทีมงาน

ที่เขียนกระทู้ขึ้นมาเพราะ
1 อยากจะบ่น การทำงานของ  homemart solution
2 เอาไว้ให้เพื่อนๆที่คิดจะติดตั้งหลังคา neustile ไว้ดูจะไม่ได้ต้องเสียเงินหลายรอบหรือเป็นข้อมูลในการตัดสินใจนะครับ

คือเรื่องมันเกิดขึ้นมา จากจะปลูกบ้านใหม่ครับ อยากจะได้หลังคาเลยไปที่ homemart solution เเล้วสอบถามข้อมูลจากทางร้าน  ทางร้านก็เลยเเนะนำหลังคาหลายรุ่นให้ตัดสินใจซึ่งในแบบเป็น ซีแพคโมเนีย แต่ผมชอบ  neustil มากกว่าเลยถามว่าถ้าเราจะใช้หลังคา  neustile ได้หรือไม่ทางร้านบอกว่าใช้ได้ตามโครงสร้างเดิมเลยครับ เรายังย่ำถามว่าใช้  neustile เค้าต้องมีโครงสร้างที่มากกว่าปกติไหม(พร้อมหยิบแบบให้ตรวจสอบ) เพราะก็พอจะหาข้อมูลมาบ้างว่าน้ำหนัก neustile  เค้าหนักกว่า ซีแพคโมเนีย ทางร้านก็ยังยืนยันว่าใช้ได้พร้อมดูโครงสร้างจากแบบที่นำไปให้ (โอเค)ผมจึงจัดเเจงให้ทางร้านคำนวณราคาหลังคา จากเเบบบ้านเราให้พร้อม เสนอราคามา ทั้ง 2 แบบ คือ  neustile และ  ซีแพคโมเนีย เพื่อในการตัดสินใจว่าจะเอารุ่นไหนดี

จากคุณ : my devotion
เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 54 18:36:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com