Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ราคาอลูมิเนียมที่ควรจะเป็นครับ ติดต่อทีมงาน

อย่างอื่นถ้าทำให้ร้านหรือใครลำบากในการเสนอราคาก็ขอโทษด้วยนะครับ ไม่ได้ต้องการอะไรแต่ก็อยากให้เพื่อนๆ ในชายคามีความรู้เรื่องราคา(อลูมิเนียม)ที่ควรจะเป็นไม่ใช่โดนโก่งราคาเกินความเป็นจริงครับ แล้วราคาบางครั้งก็ขึ้นอยู่กับสีที่ใช้นะครับ สีอลูมิเนียมจะไล่ราคาจาก สีขาวธรรมดา  สีชา สีอบขาว สีดำ ราคาที่บอกมานี้อลูมิเนียมยี่ห้อ MT หรือ เมืองทองนะครับ กระจก gardian
อุปกรณ์ บานเลื่อน ใช้มือจับล็อค ยี่ห้อ AAA ล้อยี่ห้อ การ์เดียน หรือ อาซาฮี
อุปกรณ์ บานสวิง  ใช้มือจับยี่ห้อ VVP HD 117
1. บานเลื่อนขนาด 1 เมตร x 1.50 เมตร    ราคาไม่ควรเกิน  5,000 บาท (พร้อมมุ้งบานเลื่อนนะครับ)
2. บานเลื่อนขนาด 1.50 เมตร x 2.40 เมตร ราคาไม่ควรเกิน   9,000 บาท พร้อมมุ้งบานเลื่อนนะครับ)
หมายเหตุ ถ้าบานเลื่อนมีช่องแสงด้านบนราคา็ก็จะเพิ่มขึ้นอีกนะครับ
3. ประตูบานสวิงขนาด 1เมตร x 2 เมตร      ราคาไม่ควรเกิน  6,000 บาท
4. ประตูบานสวิงคู่ขนาด 2 เมตร x 2 เมตร    ราคาไม่ควรเกิน 12,000 บาท
5. ประตูบานสวิงคู่ ขนาด สูง 2.50 x 4 เมตร (มีช่องแสงข้าง,ช่องแสงด้านบน) 18,000
ุ6. บานกระทุ้ง (ราคาขึ้นอยู่กับความสูงความกว้างครับ)ไม่ค่อยตายตัวเท่าไหร่ เพราะถึงจะบานเล็กแต่ก็ใช้อุปกรณ์เหมือนกับบานใหญ่ เวลาซื้อของถ้าทำบานเล็กบานเดียวของเหลือเยอะลงทุนไม่คุ้มกับราคาที่ซื้อมา บางทีก็ต้องเห็นใจผู้รับเหมาบ้างครับ)
7. มุ้งลวดหน้าต่างไม้ ใช้มุ้งอลูมิเนียมหรือมุ้งไนล่อนไม่ควรเกินบานละ 250 บาทครับ(กรณีใช้เส้นหน้าต่าง) แต่ถ้าเส้นประตูราคาจะสูงกว่าควรจะอยู่ที่บานละ 400 บาทครับ
8. มุ้งลวดประตู ใช้มุ้งอลูมิเนียม หรือ มุ้งไนล่อนราคาไม่ควรเกิน 1000 บาทครับ
9. มุ้งลวดบานเลื่อนหน้าต่างใช้มุ้งไฟเบอร์ ถ้าเป็นบานเลื่อน 2 บานสลับ ราคา ไม่ควรเิกิน 700 บาทครับ
10.มุ้งลวดบานเลื่อนหน้าต่างใช้มุ้งไฟเบอร์ ถ้าเป็นบานเลื่อน 4 บาน คือตาย 2 บานและเลื่อนได้    
  2 บานตรงกลาง ราคาควรจะไม่เกินชุดละ 1,400 บาทครับ
11.มุ้งลวดบานเลื่อนประตูใช้มุ้งไฟเบอร์ ถ้าเป็นบานเลื่อนแบบ 2 บานสลับ ราคาไม่ควรเิกิน 1,000 บาท
12.มุ้งลวดบานเลื่อนประตูใช้มุ้งไฟเบอร์ ถ้าเป็นบานเลื่อน 4 บาทคือ ตาย 2 บานและเลื่อนได้ 2 บานตรงกลาง ราคาไม่ควรเกินชุดละ 2,000 บาทครับ
13.(แถม) ค่าฝ้าฉาบเรียบ ใช้แผ่นตราช้าง หรือ ตราบ้านนะครับ (เน้น) ราคาตารางเมตรละไม่เกิน 250 บาท (ตามความสูงบ้านทั่วไปนะครับ) แต่ถ้าสูงเว่อร์ ๆ ก็ควรจะเห็นใจช่างบ้างครับเพราะต้องนั่งร้าน ทำงานลำบากขึ้นครับ
14. ค่าฝ้าทีบาร์ ราคาตามรางเมตรละไม่เกิน 200 บาทครับ(กรณีใช้ ทีเมน ทีซอย ขนาดหนา)แผ่นยิปซั่มแนะนำใช้ยี่ห้อ ตราช้างครับ

จากคุณ : benz team
เขียนเมื่อ : 22 ส.ค. 54 21:35:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com