Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Refinance ผ่านแล้ว ติดต่อทีมงาน

หลังจากที่เป็นลูกหนี้ TMB มานานถึง 4 ปี พยายามติดต่อธนาคารเพื่อขอ Retention ดอกเบี้ยที่แพงมหาโหดใ้นขณะนี้  แต่รู้สึกได้ว่าธนาคารไม่ค่อยให้คำตอบที่ดีหรือคำแนะนำที่ดี นอกจาก ไม่มีค่ะ ไม่ทราบค่ะ ยังไม่มีนะค่ะ ในที่สุดก็ตัดสินใจ Refinance กับ ออมสิน  เพราะไม่ไหวกับดอกเบี้ย TMB  7.50%  หลังจากที่ยื่นเอกสารกับ ธนาคารออมสิน ใช้เวลาไม่ถึงเดือนธนาคารก็อนุมัติสินเชื่อ ในอัตราดอกเบี้ย 3.45% คงที่ 3 ปี ยิ้มได้แหละ  
แต่พอถึงเวลาที่ต้องไปแจ้งธนาคาร TMB เรื่องขอไถ่ถอนจำนอง  เจ้าหน้าที่ TMB ก็ถามว่า
จขกท : ดิฉันจะแจ้งเรื่องของไถ่ถอนจำนอง ค่ะ
จนทธ :   (ทำเสียงสูงนิดนึง)  บัญชีเป็นศูนย์ แล้วเหรอ  ไปปิดหน้าเคาน์เตอร์ได้เลย
จขกท : บัญชียังไม่เป็นศูนย์ค่ะ  แต่จะ Refinance ไปแบงก์อื่น
จนทธ : (ทำเสียงสูงเช่นเดิม) แบงก์อื่นอนุมัติแล้วเหรอ
จขกท : อนุมัติแล้ว
จนทธ : งั้นก็ต้องกรอกเอกสารยื่นไถ่ถอน ไปที่สาขาไหนก็ได้  เดี๋ยวทางสาขาก็ส่งเรื่องมาให้เอง  หรือถ้าสะดวกจะเข้ามาสาขานี้ก็ำได้

ดิฉันปิ๊ด เลยค่ะ ว่าทำไมเจ้าหน้าที่พูดไม่เพราะ ไม่ตอนรับลูกค้า ทั้งที่ดิฉันเป็นลูกค้าที่ดีมาตลอด ส่งค่างวดตรงตลอด  เสียดายวันนั้นเป็นวันศุกร์ตอนเย็นแล้ว ไม่งั้นดิฉันคงไปทำเรื่องไถ่ถอนตั้งแต่วันนั้นแล้ว  พอวันจันทร์ก็เลยไปสาขาที่ไกล้ที่สุด แต่เจ้าหน้าที่ที่นี้พูดดีค่ะ ว่าจะลองยื่นเรื่อง Retention ดอกเบี้ยให้  ดิฉันก็เลยบอกว่าถ้ามีเงื่อนไขที่ดีกว่าก็ O.K. รอเรื่องอีกประมาณ 10 วัน ผ่านไป 2 อาทิตย์ ยังไม่มีใครโทรแจ้งว่าเรื่องไปถึงไหนแล้ว ก็เลยต้องโทรตามเอง วันต่อมามีเจ้าหน้าที่โทรมาว่าสู้ดอกเบี้ย ธนาคารออมสิน ไม่ไหว เลยต้องปล่อย เฮ้อ ยื้ออยูนั้นแหละ ตั้งแต่วันที่ไปยื่นเรื่องรวม 3 อาทิตย์  ยื่นเรื่องธนาคารออมสินรวมระยะเวลา 3 เดือน  แต่ในที่สุด ก็ทำเรื่องไถ่ถอนสำเร็จ จะโอนไปธนาคารใหม่ วันที่ 26 สิงหา นี้แล้ว  เฮ้อ เหนื่อย..

จากคุณ : Enjoygirl
เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 54 09:03:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com