Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณคิดว่าส่วนผสมของคาน และงานโครงสร้างของบ้านมีอะไรบ้าง ??? ติดต่อทีมงาน

พอดีบ้านที่กำลังสร้างอยู่มีปัญาเรื่องสิ่งแปลกปลอมตามเสา และคานของบ้าน

เพราะสิ่งที่เราจะใช้ผสมลงไป จะต้องเป็น หิน ทราย ปูน น้ำ เหล็ก ใช่ไหมค่ะ
แต่ที่นี้แปลกอ่ะ เพราะเค้าใส่ .....มันน่าตื่นเต้น และตกใจมาก

ถุงปูน ค่ะ อ่านไม่ผิดนะค่ะ คือถุงปูนจริงๆ เค้าใส่เข้าไปให้แบบที่หล่อคาน และเสาบ้าน
ที่ทราบเพราะมีเห็นจะๆ 1 จุด และที่โผล่ออกมาอีกหลายจุดตามคานบ้านค่ะ

ถ้าเป็นใส่สร้อยทองลงไปจะไม่ว่าเลย อิอิ แอบชอบด้วย
แต่นี้ดันใส่ถุงปูนเข้าไปตามโครงสร้างต่างๆ ของบ้าน

แล้วทีนี้เราจะให้เค้าแก้ไขยังไงดีค่ะ
ต้องให้เค้ารื้อออกมาแก้บางจุด ตามที่เจอ หรือต้องทุบบ้านทิ้งทั้งหลังแล้วสร้างไหม เฮ้อ พิมพ์ไปกลุ้มไป

ซื้อบ้านหลังเดียว อาจจะได้สร้างบ้านใหม่แถมให้อีกหลังฟรีๆๆ

จากคุณ : ชิชะเด็กน้อย
เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 54 11:38:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com