Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำเรื่องถนนในหมู่บ้านจัดสรร ติดต่อทีมงาน

สวัสดีคะ เพื่อนทุกคน มีเรื่องรบกวนขอคำแนะนำตอนนี้อาศัยอยู่ในหมู่บ้านจัดสรรถนนรัตนาธิเบศน์ มากว่า20ปีแล้วเมื่อวานนี้ได้ทราบว่ามีนายทุนซื้อที่ติดกับกำแพงหมู่บ้านเพื่อทำบ้านจัดสรรอีกแห่งหนึ่งแต่ที่นั้นเป็นที่ตาบอดไม่มีทางออกนายทุนจึงซื้อบ้านในหมู่บ้านของเราที่ติดกำแพงและจะทุบบ้านทิ้งเพื่อทำทางเข้าออกต่อจากที่ของเค้าสิ่งที่จะเกิดขึ้นคือรถขนของ คนงานก่อสร้างแล้วจะตามด้วยอาชญากรรม สิ่งที่สงสัยคือเค้าทำได้จริงหรือ แน่นอน นายทุนย่อมคิดถึงแต่ผลประโยชน์เพราะรถไฟฟ้ากำลังจะเสร็จ เราควรทำอย่างไร เราอยู่กันอย่างสงบมานานมาก แต่ กำลังจะถูกทำลาย ใครมีประสบการณ์หรือข้อชี้แนะรบกวนด้วยนะคะ
ขอบคุณคะ

จากคุณ : noelrica
เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 54 11:43:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com