Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ความเสียหายขณะสร้างบ้าน ผู้รับเหมา หรือเจ้าบ้านรับผิดชอบ ติดต่อทีมงาน

อยากจะปรึกษาสมาชิกชายคาทุกท่านครับ

เนื่องจากผมกำลังจะวางแผนสร้างบ้านนะครับ แล้วปรึกษากับทางผู้รับเหมาว่าจะใช้เข็มเจาะหรือว่าเข็มตอกดี เพราะห่างจากแค่ข้างบ้านประมาณ 4 ม. ก็กลัวว่าจะทำข้างบ้านเค้าเสียหาย

แต่ผู้รับเหมาบอกว่าห่างเท่านี้ก็เข็มตอกได้สบายมาก ผมเองก็กลัวๆอยู่ว่าจะทำให้บ้านพัง

ก็เลยมีคำถามอยากปรึกษาว่าความเสียหายในชีวิตและทรัพย์สินขณะสร้างบ้า่นใครเป็นผู้รับผิดนะครับ ระหว่างเจ้าของบ้านกับผู้รับเหมา หรือว่าเราต้องเขียนเพิ่มเติมในสัญญาครับ

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

จากคุณ : torikawak
เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 54 21:40:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com