Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตกลงว่า เช็ควาล์ว ติดด้าน ทางเข้ารึทางออก ของปั๊มกันแน่คะ จาก 2 ภาพนี้ ติดต่อทีมงาน

จากการเดินท่อ สองภาพนี้  ไม่ทราบว่า  การต่อเช็ควาล์วในภาพใดถูกต้องคะ

อันนึงอยู่ทางเข้าปั๊ม  อันนึงอยู่ทางออกปั๊ม    

แต่ส่วนตัวคิดว่าควรอยู่ทางออกปั๊ม  เพราะมันกันน้ำไหลย้อนเข้าปั๊มน้ำ

1.จขกท.จะต่อท่อแบบนี้  ช่วยดูให้ด้วยนะคะว่าถูกต้องไม๊

ถังเก็บน้ำใต้ดินใช้ฟุตวาล์ว > เกตวาล์ว > ปั๊ม > เช็ควาล์ว > เกตวาล์ว > เข้าบ้าน

2.ถ้าเราจะใส่ เกตวาล์ว ที่ ห้องน้ำทุกห้อง  จะเวอร์ไปไม๊คะ  แบบว่าเคยมีประสบการณ์น้ำที่ชักโครกรั่วน่ะค่ะ    

ขอบคุณค่ะ

..

รูปที่1 จากกระทู้นี้ค่ะ

http://topicstock.pantip.com/home/topicstock/2011/05/R10623245/R10623245.html

จากคุณ : เจ๊ เชพบ๊ะ
เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 54 15:25:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com