Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยผมทีครับ เกี่ยวกับทีวี 3 มิติ ขอความกรุณาด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

คือผมอยากจะซื้อโทรทัศน์ 3D สักเครื่องหนะครับ เนื่องจากเก็บเงินอย่างยากลำบากมานาน

เวลาตัดสินใจจะซื้อโทรทัศน์ 3D สักเครื่อง เลยต้องพิจารณา คิดแล้วคิดอีก

ถึงเรื่องคุณภาพที่ต้องคุ้มค่ากับเงินที่จะจ่ายไปหนะครับ(ซึ่งกว่าจะเก็บได้ก็แย่อยู่)

เลยอยากจะขอรบกวนผู้รู้ เรื่องเทคโนโลยีเกี่ยวกับโทรทัศน์ 3D ทุกท่าน

ช่วยแนะนำทีวีให้ผมหน่อยนะครับ

(ไปถามเซลล์ขายทีวี มาหลายยี่ห้อ ต่างคนก็ต่างเชียร์ยี่ห้อของตัวเองทั้งนั้นครับ เลยไม่รู้ว่ายี่ห้อไหนดีที่สุดกันแน่)

ความต้องการและจุดประสงค์ของการใช้งานของผมมีดังนี้ครับ

1. ต้องการโทรทัศน์ 3 มิติ LED

2. จุดประสงค์(ข้อนี้สำคัญที่สุด) เน้นภาพ 3 มิติสุดๆ ต้องการทีวีที่ให้ภาพ 3D ที่ดีที่สุดหนะครับ

ทั้งด้านลึก และลอยยื่นออกมา เพื่อเอามาใช้ดูหนัง Blu-ray และเล่นเกมส์ PS3 ครับ

3. สีสันสมจริง สดใส ฉูดฉาด

4. ราคาไม่ซีเรียสเท่าไหร่ครับ

5. ฟังชั่นอื่นๆ เป็นเรื่องรองครับ เน้นภาพ 3D เป็นเรื่องหลักครับ

ช่วยแนะนำให้หน่อยได้มั้ยครับว่ายี่ห้อไหนดีที่สุด

เปรียบเทียบความแตกต่างทางด้านภาพ 3 มิติ ให้ด้วยก็ดีนะครับ(ขอกราบขอบพระคุณทุกท่านมากๆครับ)

ตอนนี้ผมกำลังลังเลอยู่ระหว่างยี่ห้อ SONY และ LG ครับ

ยี่ห้อ SONY แอบเล็งรุ่น NX720   55 นิ้ว ไว้ครับ

ยี่ห้อ LG แอบเล็งรุ่น LW6500     55 นิ้ว ครับ

ถ้ามียี่ห้ออื่นที่เจ๋งกว่า แนะนำได้เลยนะครับ

ช่วยแนะนำผมทีนะครับ

กราบขอบพระคุณทุกท่านมากๆครับ

จากคุณ : อัสดงคตยอแสง
เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 54 21:30:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com