Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากขอความเห็นว่าจจะปลูกอะไรดีคะ ติดต่อทีมงาน

บ้านที่กำลังจะย้ายเข้าเป็นทาวน์เฮ้าส์หลังมุมใน ติดรั้วโครงการ1ด้าน

บ้านหันตต./ต(สามารถดูได้จากภาพประกอบ) ที่ข้างบ้านเหลือกว้าง4เมตร

อยากขอความเห็นว่าจะปลูกต้นไม้ใหญ่อะไรดีคะ  พอดีหาข้อมูลมา

หลายกระทู้ แต่ต้องการความเห็นเพิ่มเติมค่ะ เผื่อจะตกหล่นอะไรไป

ต้องการต้นไม้

1.เพื่อบังแดดให้หน้าบ้าน+ห้องนอนใหญ่(จุดประสงค์หลัก)

2.เป็นต้นไม้ที่โตเร็ว ราคาไม่สูงมากนัก (หน้า5" ไม่เกิน10000บาท)

3.ทรงพุ่มสูงหน่อย ไม่ต้องการให้บังทางลมจากทิศใต้

4.มีผลทานได้หรือมีดอกหอม

5.ต้องการ2-3ต้น ปลูกตามแนวรั้วในภาพ ไม่ต้องชนิดเดียวกันก็ได้ค่ะ

6.ที่รอบๆเคยเป็นทุ่งนา ด้านนอกรั้วยังมีบ่อน้ำใหญ่(เดิมเป็นนา)อยู่ถัดออก

ไป ดินเป็นดินอุ้มน้ำ

เรื่องมากไปมั้ยคะ ^ ^"  ถ้ายากหรือข้อจำกัดเยอะไป จะตัดบางข้อออกก็ได้

นะคะ อันนี้แค่ภาพรวมที่ต้องการ

markตำแหน่งเป็นa b cไว้เพื่อความง่ายในการอธิบายคำตอบค่ะ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : จีจี้ เธียรี่
เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 54 01:49:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com