Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โซฟาของ SB Index ที่บอกว่าเป็นหนังแท้ มันทนไหมครับ ติดต่อทีมงาน

ถ้าเป็นเฟอร์นิเจอร์ไม้ ยอมรับครับว่ามันไม่ทน เพราะมันเป็นไม้ particle
แต่โซฟาหนังแท้ มันมีอะไรต่างกับยี่ห้ออื่นรึเปล่า

ขอเทียบกับ studio 128 หน่อยละกัน เห็นพูดถึงบ่อยๆ
ถ้าเทียบราคากับพวก studio 128 ไรงี้ SB Index มันถูกกว่ามากๆ
ตัว L ขนาดยาวประมาณ 3 เมตร SB Index ราคาก็อยู่แถวๆ 4-5 หมื่น
ถ้าเป็นของ Index ในแคตาล็อกเค้าบอกว่าเป็นหนังวัวแท้อิตาลีทุกรุ่นเลย
ของ SB บางรุ่นบอกหนังแท้ บางรุ่นบอก bicast
บางรุ่นของ SB กับ Index หน้าตาเหมือนกันเป๊ะเลย
แล้วก็จำได้ว่าบางรุ่นที่ P9 studio 128 ขาย ก็มีที่หน้าตาเหมือนกันอีก
ไม่รู้ว่าใครลอกใครลอกใคร
ราคาเริ่มต้นหนังเกรดต่ำสุดของยี่ห้อนี้ จัดโปรโมชั่นลดราคาแล้วยังแพงกว่า SB Index แล้วก็มีแบบให้เลือกน้อยกว่าด้วย

ก่อนที่ผมจะตัดสินใจซื้อ อยากรู้ว่ายี่ห้อ p9 studio128 นี่มันดีกว่าพวก SB Index ตรงไหนบ้างครับ
มันคุ้มกว่าที่จะจ่ายแพงกว่าให้ studio128 ไหม แล้ว SB Index เค้ามีอะไรหมกเม็ดไหมครับ

แล้วถ้าไปสั่งโรงงานทำ มันจะถูกกว่ากันขนาดไหนครับ หนังแท้ทั้งตัว เกรดดีๆหน่อย L shape 3x1.8 เมตร สัก 4.5 หมื่นจะเอาอยู่ไหมครับ ใครเคยสั่งทำโซฟา มาแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ

ปล. ไม่เอาคำตอบว่าคุณภาพตามราคานะครับ เพราะมันชอบตั้งราคาสูงๆ แล้วก็ลดเยอะๆ บางทีก็ลดไม่เยอะ แต่ละเจ้าก็เอากำไรไม่เท่ากัน มันดูไม่ออก

จากคุณ : sofa
เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 54 13:12:46 A:61.90.87.13 X: TicketID:175728

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com