Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เซียน HD Player กำลังจะซื้อครับ ติดต่อทีมงาน

ขอถามเซียนHD ทั้งหลายหน่อยครับ ผมกำลังสับสนครับ พอดีนั่งอ่านข้อมูลครับ มีคำถามครับ
- รุ่นที่ใช้ Chipset sigma กับ Realtek  เห็นบางท่านบอกว่า realtek อ่านไฟล์ได้หลากหลายกว่า support sub thai ได้ดีกว่า ราคาก็ถูกกว่า แต่ sigma คุณภาพสูงกว่า ภาพสวยกว่า แพงกว่า เลยสับสนจริงๆครับว่าจะซื้ออะไรดี

ที่สำคัญถ้าจะหาโหลดไฟล์ อันไหนหาที่เปิดเล่นsupportกับchipset แบบไหนได้ง่ายกว่ากันครับ

พอดีหาข้อมูลมาบ้างครับ เห็นมีหลายยี่ห้อมากอันไหนน่าใช้ที่สุดครับ

เห็นมี Dune Playon Egreat Popcorn  Vivo Nore ฯลฯ ช่วยแนะนำรุ่นที่เหมาะสมหน่อยนะครับ ก่อนหน้านี้อ่านมาแล้วยังงงไม่หายครับ ประสบการณ์เรื่องนี้ยังน้อยครับ  แต่พอมีความรู้เรื่องคอมฯอยู่บ้างครับ เรื่องงบขอไม่เกิน20000 นะครับ

-ส่วนตัวเห็นว่า playon ราคาไม่แพงมาก/ คนใช้เยอะดี น่าจะsupport ได้ดีไหมครับ? แต่ไม่แน่ใจกับคุณภาพของภาพ และเสียง รวมทั้งฉากเคลื่อนไหวเร็วๆจะมีปัญหาอะไรบ้างไหมครับ เลยมองplayon เป็นทางเลือกแรก หรือจะเอา Dune ดีครับ (ในความหมาย ไม่รุ่นถูกก็รุ่นแพงหน่อยไปเลยไงครับ)

คำถามสุดท้ายครับ รุ่นไหนที่เล่น3D ได้บ้างครับ ไฟล์หนังไม่รู้ว่าตอนนี้พอจะมีให้โหลดเยอะแล้วหรือยังครับ? TV เราต้องsupport ด้วยใช่ไหมครับ?

กลัวซื้อมาแล้วใช้ยุ่งยาก กลัวพลาดด้วยครับ

ขอขอบพระคุณทุกท่านล่วงหน้าด้วยนะครับ

แก้ไขเมื่อ 29 ส.ค. 54 02:58:22

แก้ไขเมื่อ 29 ส.ค. 54 02:45:20

จากคุณ : Z'H'Z
เขียนเมื่อ : 29 ส.ค. 54 02:42:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com