Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กำลังจะกู้เงินซื้อบ้าน ไม่ทราบว่าBank ไหนที่ดอกเบี้ยปีแรกถูกสุดคะ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ที่ได้มาชัวร์แล้วคือของ KBank ปีแรก 1.75% ปีต่อๆไป MLR -0.75%

( เห็น จนท. บอกว่าพิเศษสุดแล้ว ไม่รู้จริงรึป่าว หรือหลอกให้เราดีใจ  )

ก็เลยอยากรู้ว่า ที่ Bank อื่นๆ อาจจะมีดอกเบี้ย ( ปีแรก ) ที่ถูกกว่านี้อีกมั้ย

หรือมีสิ่งจูงใจอื่นๆ เช่น ยกเว้นค่าประเมิน  ค่าจดจำนอง ฯลฯ อะไรทำนอง

เนี้ย

คือตั้งใจว่า จะสามารถขายบ้านเก่าได้ภายใน 1 ปี น่ะค่ะ ก็เลยอยากได้

ดอกเบี้ยปีแรกถูกๆหน่อย  เพราะน่าจะขายมาโปะได้ภายใน 1 ปี หรือ

ช้าสุดไม่เกิน 2 ปี  ค่ะ

ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ  ขอบคุณมากค่ะ ( รายละเอียดเพิ่มเติม : วงเงินกู้ 4

ล้าน และบ้านที่จะซื้อเป็นบ้านมือ 2 ค่ะ )  เรื่องวงเงินกู้ไม่มีปัญหาแล้วค่ะ

เจ้าหน้าที่บอกกู้เยอะกว่านี้ก็ได้  ตอนนี้ติดเฉพาะเรื่องดอกเบี้ยที่ต้อง

การดอกเบี้ยต่ำๆน่ะค่ะ

จากคุณ : positive thought
เขียนเมื่อ : 29 ส.ค. 54 09:07:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com