Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความคิดเห็นในการต่อเติมบ้านครับ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ

ผมมีเรื่องรบกวนสอบถาม หน่อยครับ อยากทราบความเห็นจากหลายๆท่านครับ

พอดีจะต่อเติมบ้าน (หรือจะเรียกว่า อะไรดีหว่า)
ขอท้าวความหน่อยครับ ประตูหน้าบ้านผม มีขนาดกว้าง 6 ฟุต โดยประมาณ แต่ภายในโรงรถมันกว้างกว่านั้นมาก สามารถจอดรถได้สองคันสบายๆ แต่ทางเข้ามันแคบ เลยอยากจะขยายทางเข้าซะหน่อย
จะได้เข้าจอดสบายๆ ไม่ต้องโยกกันให้เหนื่อยครับ

ตามรุปจะเห็นว่า คานสีดำคือ คานเดิมของหมู่บ้านครับ วางอยู่บนเสาสองต้นหน้าบ้านครับ และมีหลังคาโรงรถบังแดด บังฝนให้รถของผมครับ แต่ผมอยากจะขยับเสาเอาออกไปไว้ ที่จุดตั้งเสาใหม่ครับ แล้วทำคานสีแดง
มาต่อกับคานเดิมสีดำ เพื่อรับน้ำหนักหลังคาโรงรถ แล้วทำการเอาเสาเดิมสีเขียวออกครับ

เลยอยากทราบว่ามันจะสามารถรับน้ำหนักหลังคาเดิมอยู่มั้ยครับ

ข้อมูลเพิ่มเติม หลังคาเดิมเป็นกระเบื้อง(ไม่รู้รอนคู่ หรือรอนเดี่ยวสีแดง) โครงน่าจะเป็นโครงเหล็กครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบ(ล่วงหน้า)ครับ ^ ^

ปล. ถ้าเกิดทำได้ ค่าเสียหายจะประมาณเท่าไหร่หรือครับ จะได้เตรียมงบถูก

จากคุณ : panda_bs
เขียนเมื่อ : 29 ส.ค. 54 11:01:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com