Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เจอช่างเลว เอาสายโทรศัพท์มาต่อเป็นสายไฟฟ้า ติดต่อทีมงาน

เพิ่งซ่อมบ้านเสร็จได้ไม่กี่วันครับ วันนี้เลยแกะสวิทซ์ไฟว่าจะมาสลับตำแหน่งของปุ่มให้มันสอดคล้องกับตำแหน่งไฟในบ้าน พอเปิดฝากล่องออกมาถึงกับอึ้งไปเลยครับ

ช่างเอาสายไฟเส้นขนาดสายโทรศัพท์ (น่าจะ 0.5 sqm) มาต่อเป็นสายไฟให้ผม จากที่ตกลงกันเดินสายไฟฟ้าแสงสว่างจุดละ 600 บาท (นับเป็นดวง) ดวงคู่สวิทซ์เดียวกันเพิ่ม 300 บาท ผมเข้าใจว่าเค้าคงวางท่อเส้นเล็กเกินไปสายไฟคงแน่นเต็มท่อเลยลักไก่เอาสายเส้นเล็กจิ๋วเดินแทน

สายเส้นเล็กแบบนี้จะทนไฟได้สักเท่าไหร่ครับ เส้นนี้ผมใช้ติด Downlight 2 ดวงขนาด 11W อีกเส้นใช้กับไฟซาลาเปา 32W ผมกลัวสายไหม้จัง

ช่างคนนี้ตอนทำโม้ความเก่งสารพัด เดินไฟโครงการโน้นนี้เต็มไปหมด ผมละเสียวแทนบ้านที่เค้าไปเดินไฟให้จริงๆ

จากคุณ : อะไรหว่า
เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 54 16:59:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com