Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำด้วยครับเกี่ยวกับการตอบกระทู้ ติดต่อทีมงาน

สืบเนื่องจากตัวผมได้ไปตอบกระทู้นี้ ไว้นะครับhttp://www.pantip.com/cafe/home/topic/R10991714/R10991714.html
แล้ววันที่ 31/8/2554 ทางลลิลได้โทรมาสอบถามว่าได้เป็นผู้ตอบกระทู้จริงหรือไม่และขอร้องให้ลบกระทู้ออกเนื่องจากมันจะไปรบกวนการขายของเขาเนื่องจากมีคนไปสอบถามเรื่องบ้านตามรายละเอียดที่ผมให้ไว้ จึงอยากขอสอบถามผู้รู้ด้วยครับ
1. ทางพันทิพย์สามารถให้เบอร์ผมกับทางลลิลได้หรือไม่ ผมสอบถามไป 1 วัน 12 ชั่วโมงแล้วกับทางพันทิพย์ยังไม่ส่งเมล์ตอบกลับ
2. ID ผมตอนนี้มันโชว์รายละเอียดส่วนตัวหรือไม่ เนื่องจากผมเป็นนักอ่านเงามานานจนได้สมัครเป็นสมาชิกแบบ บตัรประชาชน ไม่ถึง 1 เดือนการเล่นไม่มีความรู้ครับ
3. ที่ผมเขียนตอบไปนี้มันรุนแรงเกินไปหรือครับ
  เนื่องจากผมพอใจในสิ่งแวดล้อมของตัวบ้านและระยะทางมาทำงาน 13 กม. ผมจริงตัดสินใจซื้อเนื่องจากเรายอมรับในส่วนนี้ได้แต่ถามผมว่าจะมาเรียกร้องให้ลลิลมาซ่อมให้ดีเลยไหม ผมก็ทราบว่าเป็นไปไม่ได้ครับ เนื่องจากเป็นมาตราฐานการสร้างบ้านของ ลลิลเองซึ่งเซลต้องแจ้งลูกค้าแล้วขอย้ำว่าเซลต้องแจ้งลูกค้าให้ทราบ
1. เซลไม่เคยแจ้งให้ผมทราบเลยว่าใต้หลังคาบ้านโซนตรงกลางเราจะไม่ก่ออิฐขึ้นไปปิดให้เราจะปิดให้เฉพาะห้องมุม
2. ท่อน้ำดีเข้าบ้านผมไปขอผังมาก็ไม่ได้เดินตามแบบ ได้ตัวถ่ายเอกสารแบบ A3 มาA4 แล้วลายเส้นมองไม่เห็นเลย  รบกวนคนควบคุมงานต้องโทรไปถามผู้รับเหมาให้แล้วสรุปว่าที่ทำมานี้มีคนคนคุมงานไหมครับ
3. ก่อนที่ผมจะรับบ้านผมขอโครงการช่วยเตรียมแบบให้ผมดู ผมจบก่อสร้างเราก็อยากรู้เรื่องโครงสร้าง ถ้าคุณให้ผมดูผมจะไม่มาบ่นเรื่องหลังคาเลยเพราะแบบมันจะบอกอยู่แล้ว
4. เรื่องฉาบแตกร้าวกำแพงหน้าบ้านทรุดมันเรื่องปรกติรับได้ แต่บ้านหลังมุมเห็นมีปัญหาน้ำรั่วผนังภายนอกแตกร้าวถ้า หักกำไรสร้างบ้านใช้สีดีกว่านี้คุณก็ไม่ต้องมาไล่ซ่อมให้ลูกบ้านแล้วครับ
5. ส่วนรายละเอียดพวกบ้านเดี่ยวแลนซิโอ้ผมก้อ่านจากที่นี้แล้วจากเพื่อนบ้านเล่าให้ฟังมันเลวร้ายกว่าที่มาโพสไว้อีกครับ
 ตอนนี้กลัวมากครับแสดงว่าผมว่าผมเขียนอะไรไปนี้ตอนนี้จะโดนฟ้องร้องไม่นี้ทำให้ยอดขายเขาตกทุกวันนี้ผมยังเห้นเขาขายไปไม่หมดเลย 2 ปีแล้ว ต้องขอโทษทุกท่านด้วยนะครับภาษาไทยอาจตกหล่นพิมพไม่คล่องเท่าไหรครับ

จากคุณ : sodaon1
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 54 09:49:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com