Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะทาสีผนังภายในบ้าน ไม่เคยทำ รบกวนด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีจะทำห้องดูทีวี นั่งเล่น ประมาณนั้น ก่อนหน้านี้เป็นที่โล่งๆในบ้าน แต่เก่ามากแล้ว จะทาสีใหม่ กั้นห้อง  
ผมอยากทาสีเอง เพราะมันไม่ได้เยอะมาก หาช่างน่าจะยาก เค้าคงไม่อยากรับงานเล็กๆ แต่ไม่รู้ว่า ทาสีเองจะยากรึป่าว อยากถามว่า
1. ต้องทำความสะอาดผนังก่อนมั๊ย หรือว่าลงทับได้เลย ต้องมีสีรองพื้นก่อนมั๊ย หรือว่า ทาสีจริงได้เลย
2. ใช้ตัวทาสีที่เป็นคล้ายๆลูกกลิ้งได้เลยป่ะครับ
3. ทาสี ต้องทาทับๆกันหรือว่า ทาครั้งเดียวพอเลย

ถ้ามีอะไรแนะเพิ่มเติมจักขอบพระคุณมากครับ
ขอบคุณครับ

จากคุณ : kopbirt
เขียนเมื่อ : 8 ก.ย. 54 08:09:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com