Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รีวิวสวนเล็กๆบนระเบียงคอนโด ไม่เลอเลิศ แต่สุขใจ ติดต่อทีมงาน

เกริ่นก่อนว่า อยู่ใน patip มานาน แต่ส่วนใหญ่อยู่ในห้อง เหลิมไทย กับสินธร ครับ พอดีเพิ่งได้คอนโดมาใหม่ ย้ายข้าวของเข้ามาได้สองสัปดาห์ เลยเข้ามาหาข้อมูลกับเพื่อนๆในห้องนี้อ่ะครับ ฝากเนื้อฝากตัวกับห้องชายคาด้วยนะครับ

คอนโดนี้อยู่ที่ ศรีราชา ชลบุรีนะครับ อยู่หลัง รร.อัสสัมพอดีเลย วิวจะเป็นเขา แล้วก็ทะเลไกลๆ สดชื่นดีครับ พอดีโครงการสองของเขาเพิ่งเสร็จ เลยบังทัศนียภาพด้านข้างไป ผมซื้อต่อมาจากพี่ที่ทำงาน แต่พี่เขาไม่เคยอยู่เลย ตอนแรกแกจะให้เช่า แต่ไปมาก็ไม่มีใครเช่า เลยขายซะ

มาเข้าเรื่องดีกว่า พอดีคอนโดนี้เป็น one bedroom มีระเบียงสองที่ ห้องนอน กับห้องนั่งเล่น เห็นมันโล่งๆทั้งสองที่เลยปิ๊งไอเดียจัดสวนมันซะเลยตรงระเบียงห้องนั่งเล่น ส่วนระเบียงตรงห้องนอนเอาไว้ตากผ้า

รูปด้านล่างนี่เป็นระเบียงก่อนจะปรับปรุงครับ เป็นรูปสี่เหลี่ยมคางหมู กว้าง 120 cm ด้านฐานคางหมู ยาว 210 cm อีกด้านยาว 110 cm ครับ เหมือนกันทั้งสองระเบียงนะครับ รูปที่ถ่ายมาปนๆกันทั้งระเบียงห้องนอน และห้องนั่งเล่นนะครับ

จากคุณ : Agent Molder
เขียนเมื่อ : 17 ก.ย. 54 11:27:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com