Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หนัง semi หนัง 70% คืออะไร ติดต่อทีมงาน

วันนี้ได้ไปดูงานเฟอร์นิเจอร์ส่งออก TFIC ที่อิมแพค

บางร้านก็บอกว่าเป็นหนังแท้ผิวสัมผัว อันนี้คือหนังแท้เฉพาะส่วนที่นั่ง ส่วนที่ไม่ได้นั่งเป็นหนังเทียมใช่ไหมครับ มันมีที่ประหลาดๆกว่านี้อีกไหม
ผมสงสัยร้านนึงเค้าบอกว่าหนังแท้ผิวสัมผัส แต่หน้ามันหยาบมากเหมือนหนัง pvc เลย ผมก็ดูไม่ออกหรอก สีข้างหนัาข้างหลังเหมือนกันเป๊ะ ถ้าหนังแท้ก็อาจจะเป็นหนังแท้เกรดต่ำกระมัง

แล้วก็หลายร้านบอกว่าเป็นหนัง semi มันคืออะไรครับ ลองถามเค้าก็บอกว่าเป็นหนังระดับเดียวกับ bicast อะไรสักอย่าง มันก็นิ่มๆลื่นๆละเอียดๆคล้ายๆหนังแท้ ย้อมสีมาแล้วไม่ใช่สีธรรมชาติ แต่มันก็ไม่ได้ด้านๆแบบหนัง PU อ่ะครับ
มันคือหนังเทียมประเภทนึงรึเปล่า หรือมีส่วนผสมของหนังแท้จริงๆ ถามความทนทาน เค้าก็บอกว่าทนเหมือนหนังแท้
แต่คนขายก็พูดอะไรก็ได้ให้ขายออก ฟังไว้ก่อน เชื่อไม่เชื่อก็อีกเรื่อง แต่เห็นราคาแล้วก็เลยเอามาก่อน ถึงเป็นหนัง PU ได้ราคานี้ก็ถือว่าโอเคอยู่

แล้วก็เคยเดินงานแฟร์ที่ศูนย์สิริกิต์ เคยได้ยินว่าเค้าบอกว่าตัวนี้หนังนี้แท้ 70%
งงมากว่าเค้าผลิตยังไงมันถึงแท้ไม่เต็มร้อยได้ด้วย
ถ้ามันเอามาจากหนังสัตว์จริงๆแล้วมันเอามาปั่นผสมใหม่เหรอ ไม่เข้าใจ ช่วยอธิบายทีครับ

หนังแท้ ถ้าไม่ถามคนขาย มีวิธีสังเกตแบบ ลองนั่งไม่นาน ลูบๆเอา จะรู้ไหมครับ

ปล.ปกติหาจ้างรถขนของจากไหนกันครับ วันนี้ฉุกละหุกมาก ไม่เคยซื้อของตัวเปล่าแบบนี้ นึกว่าจะมีรถรับจ้างรอคิวอยู่แถวๆนั้น แต่ไม่มีเลย ถามยามถามร้านก็บอกไม่รู้ เลยหากันให้วุ่นเลย ค่ารถแพงมาก เกือบจะไม่คุ้มที่ของลดราคา

จากคุณ : lthr
เขียนเมื่อ : 18 ก.ย. 54 23:20:10 A:58.9.191.106 X: TicketID:318227

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com