Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากให้เป็นกรณีศึกษา กรณีรีไฟแนนซ์ ติดต่อทีมงาน

อยากแนะนำเพื่อนๆที่กำลังใช้ ไฟแนนซ์ของแบงค์ม่?ง แล้วจะทำการรีไฟแนนซ์
หลังจากที่เห็นเพื่อนในบอร์ดพูดถึงแบงค์นี้ขึ้นชื่อมากในการยื้อ ถึงยื้อที่สุด
ในที่สุดผมก็เจอมากับตัว เลยอยากให้เป็นกรณีศึกษา เผื่อจะเป็นประโยชน์ครับ

แนะนำว่า

1. ให้ว่างแผนล่วงหน้าแล้วยื่นเรื่องไถ่ถอนก่อนสักระยะนึง
  2. ตอนคุยกับทางแบงค์สรุปเรื่องในตอนนั้นให้จบ โดยระบุวันที่เวลา ยอดชำระ ที่จะไถ่ถอนให้ชัดเจน
  3. หากแบงค์ผัดผ่อนว่าจะทำการติดต่อกลับ ให้ระบุวันที่เวลาที่แบงค์จะติดต่อกับให้ชัดเจน และสรุปให้จบในครั้งถัดไป
  4. เก็บอะไรที่จะหลักฐานไว้ให้หมด เช่น การพูดคุยติดต่อกัน  ถ้าต้องเดินทางก็เก็บใบเสร็จค่าใช้จ่ายในการเดินทางด้วย ใบที่ยื่นกับแบงค์ อะไรก็ตามที่เกิดขึ้นทั้งหมด
  5. จดชื่อผู้ที่รับเรื่องไว้ทั้งหมด วันที่เวลา
  6. อย่าระบุวันไถ่ถอนเป็นวันศุกร์ แบงค์เค้าจะคิดดอกจนถึงวันจันทร์หน้า
  7. อย่าใช้แบงค์นี้ (ผมยังไม่เคยใช้แบงค์อื่น แต่ไว้เป็นตัวเลือกสุดท้ายจะดีกว่า )

ตอนแรกผมก็กะว่าช่างมัน แต่พอไปปรึกษาพี่ๆทำงาน เค้าก็ว่าเอาเปรียบลูกค้าเกินไป มารีดเลือดกับปูกับคนหน้าเช้ากินค่ำ ตอนยื่นจะปิดบัญชีก็ทำตามแบงค์ทุกอย่าง พี่เค้าเลยแนะนำให้ไปคุยกับพี่ที่รู้กฎหมาย ตอนนี้ผมกำลังปรึกษาทนายและสคบ. เพื่อยื่นฟ้องเรียกค่าเสียหายอยู่ครับ

ผมคงไม่ได้คาดหวังอะไรมาก กะว่าถ้าเงินที่ได้มาผมจะเอาไปทำบุญให้หมด อุทิศส่วนกุศลที่เค้ามาทำกรรมกับเรา (ถ้าไม่ได้ ยังงัยก็ไปทำบุญอยู่ดี จะได้หมดกรรมกันไป) ได้ผลคืบหน้าเป็นยังงัยจะมารายงานเพิ่มเติมครับ

จากคุณ : surapongc
เขียนเมื่อ : 29 ก.ย. 54 16:12:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com