Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปัญหาการจอดรถของเพื่อนบ้าน และขอทางแก้ไขด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

วันนี้เจอบ้านตรงข้ามด่ามาอีกแล้วขอมาระบายนิดนึง
ขอเท้าความเรื่องที่เคยเกิดขึ้นสั้นๆนะครับ
บ้านนี้มีรถสองคันแต่มีที่จอดเดียว อีกคันต้องไปจอดท้ายซอย หน้าบ้านคนอื่นเค้านั้นแหละ
ตอนกลางวันจะต้องเอามาจอดแถวหน้าบ้านผม (ประตูขาว)
ประมาณปีที่แล้ว บ้านปัญหานี้ชอบมาจอดขวางหน้าบ้านผมประจำ จนเอารถออกไม่ได้
พอผมไปบอกให้มาเลื่อนรถ ป้าแกก็ออกมาด่าผมกับแฟนลั่นซอย ว่าทำไมไม่เข็นเอง
(ทั้งๆที่ผมก็พูดดีๆด้วย จนแฟนผมที่ท้องแก่ท้องเกร็งแข็ง อันนี้เป็นตัวชี้ว่าบ้านนี้คงคุยดีๆด้วยไม่ได้)

หลังจากมีเรื่องครั้งนั้นผมก็ติดป้ายกรุณาอย่าจอดรถขวางทางเข้าออก บ้านนี้ก็ไม่เอามาจอดอีก จะมีบ้างนานๆที

https://picasaweb.google.com/lh/photo/Ps-uHkBgHkmfhWlrKpUc-nkBz_xSV3_MDJNEOL1R1jk?feat=directlink
รูปครับ

จากคุณ : เบื่อสังคม
เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 54 14:38:38 A:58.11.65.19 X: TicketID:319119

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com