Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะติดกระจกป้องกันเสียง uPVC แล้วใช้กระจกแค่ 6 มม. ถือว่าเป็นกระจกที่บางเกินไปสำหรับวัตถุประสงค์ไหมคะ ติดต่อทีมงาน

จากที่เราเคยมาปรึกษาเรื่องเสียงรบกวน ซึ่งเราให้บริษัท (นำเข้าวัสดุ) ประเมินราคา

เขาเสนอค่าใช้จ่าย รวม 36,000 บาท โดยได้กระจกเพียง 6 มม.

เป็นราคาประตู 2 บาน ขนาด 70x200 และ 80x200 ซม. + หน้าต่าง 1 คู่ ขนาด 70x110 ซม. (บานเปิด มัลติล็อค ) + กระจกในช่องโปร่งแสง 1 บาน ขนาด 30x200

คิดค่าวัสดุ 29,00 ค่าจ้างพนักงาน 7,000 ค่ะ

ถือว่าราคาแพงเกินไปไหมคะ ?

แล้วกระจก 6 มม. สำหรับประตูหน้าต่าง ที่ติดตั้งเพื่อหวังจะป้องกันเสียง ถือว่าบางไปไหมคะ จะป้องกันเสียงได้จริงหรือไม่ ?

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : จำฉันได้ไหม
เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 54 15:30:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com