Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

** เกี่ยวกับ IKEA ที่กำลังมาเปิดที่เมืองไทย **{แตกประเด็นจาก R11190898} ติดต่อทีมงาน

ขอเข้ามาแชร์ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ตอนผมอยู่ยุโรป ก็ซื้อของจาก Ikea มาหลายชิ้นมากมาย ทั้งใช้แต่งบ้านส่วนตัว และออฟฟิซ (โฮมออฟฟิซ) เพราะราคาถูกดี ไม่ได้กะใช้นาน

แต่พอใช้ไปประมาณ 1-2 ปี บอกตามตรงว่า คุณภาพไม่ค่อยดี ไม่ทนเลยครับ ใช้ไปสักพัก ไอ้นั่นจะเริ่มหลุด เริ่มลอก สีลอก ไม้ลอก คนที่นั่นก็บอกเหมือนกัน ก็คุณภาพแค่พอใช้เท่านั้น แต่ถ้าต้องการคุณภาพจริงๆ Ikea ไม่ไหวแน่ครับ คือเหมาะกับตั้งวางไว้เฉยๆ ไม่ต้องไปยุ่งอะไรกับมันมาก เช่นโต๊ะวางโคมไฟข้างหัวนอน แบบนี้พอไปได้คับ ส่วนพวกพรม ก็โอเค

แต่อย่างน้อย การมาของ Ikea ก็ดีครับ เพราะว่าสินค้าหลายๆอย่างของแบรนด์ดังอย่าง Sx fur หรือโลคัลแบรนด์หลายๆเจ้า เห็นตั้งราคาแล้ว รับไม่ได้อะครับ บางทีแทบเอาขี้เลื่อยมาทำเฟอร์นิเจอร์ให้เราด้วยซ้ำ ตั้งราคาซะ ก็รู้นะ ว่าต้องมีค่าโฆษณา ค่าแบรนด์ ค่าอะไร แต่เห็นวัสดุที่มาทำให้เราแล้ว เซ็งนิดหน่อย ไอ้ครั้นจะไปซื้อพวกเฟอร์นิเจอร์ไม้สักทองแท้ๆ ก็แพงเกินความจำเป็น

สรุป ก็ดีครับ จะได้ปรับตัวกันหน่อย

จากคุณ : The Hidden Dimension
เขียนเมื่อ : 15 ต.ค. 54 21:40:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com