Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

? ? ? ... แอร์ DAIKIN ใช้ทนไหมค่ะ ... ? ? ? ติดต่อทีมงาน

ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ  ใครเคยใช้ยี่ห้อ DAIKIN บ้าง  รุ่นอะไรดีค่ะ  ซักประมาณ 12000 BTU  ใช้ในห้องนอนธรรมดา

เมื่อก่อนหลายปีแล้วเคยใช้มิตซู  รุ่น เฮฟวี่ดิวตี้  ก็พอใช้ได้  แต่เสียงดังไปหน่อย  

และซัมซุง (จำรุ่นไม่ได้แล้ว)  ใช้ไม่กี่เดือนน้ำรั่ว ตัวเลขดิจิตอลเสีย ซ่อมไป 2 รอบ ใช้ต่ออีกไม่ถึง 2 ปี พังไปแล้ว ไอ้โน้นรั่ว ไอ้นี่ผุ ตรงนี้พรุน ช้ำใจมาก เข็ดกับยี่ห้อนี้เลย  T__T

คิดว่าไม่ซ่อมแล้ว ซื้อใหม่เลยดีกว่า  

ช่างที่มาล้างแอร์แนะนำ DAIKIN  บอกใช้ดี ใช้ทน  แต่ไม่รู้จะเลือกรุ่นอะไร  เพื่อนๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ  

หรือมียี่ห้ออื่นแนะนำก็ยินดี   ถ้าบอกราคาประมาณเท่าไหร่ก็จะขอบคุณมากๆ  รบกวนแนะนำหน่อยนะคะ   กะพริบตา

จากคุณ : บูตะ กะ กิมจิ
เขียนเมื่อ : 31 ต.ค. 54 18:42:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com