Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>> CONDO 101 - บทที่ 2 - กะเทยแม่ผีเรือน <<< ติดต่อทีมงาน

มาละคะ คุณเพื่อนสาวทั้งหลาย กะเทยขออนุญาตขึ้นกะทู้ใหม่นะคะเพราะเวลาเปิดในมือถือรอ load นานมากคะ กว่าจะเปิดเสร็จ ผช ใน whatsapp หายหมดคะ คุณแม่สอนว่า อย่านอนตื่นสาย ตลาดจะวาย ผู้ชายจะหมด อนาคตจะขึ้นคานค้า ฉะนั้น ผช มาแล้วให้รีบจิกนะคะ อย่าปล่อยเลยไป โฮะๆๆๆ

ช่วงที่หายไปนานเพราะว่า กำลังจะ renovate บ้านนะคะ แต่ด้วยกะเทยงบน้อยเลยค่อยๆทำทีละห้องคะ

Project นี้เริ่มมาตั้งแต่ต้นปีคะ อารมณ์ว่ากะเทยอยากมีบ้านสวยๆ จะได้ไม่อาย ผช เวลาแอบพาเข้าบ้าน แอรยยยยยยยยย ไม่ใช่คะ เป็นลูกที่ดี (ไถเงินพ่อแม่มา) ทำบ้านให้พ่อแม่หน่อย 5555 (มรดกจะได้เป็นของเรา 555)

ตั้งแต่ต้นปีนี้ซื้อ กระจกกั้นอาบน้ำ สุขภัณฑ์ อ่างล้างหน้า ก๊อก ฝักบัว อะไรเรียบร้อยแล้วคะ แล้วทุกอย่างก็ถูกวางกองไว้กับพื้นบ้านแสนสวย ให้มันรกยิ้งกว่าเดิม ผ่านไปจะครบปี ช่างติดตั้งกระจกอาบน้ำโทรมาจิกรอบที่ 3ล้าน ว่าเมื่อไรจะให้ติดตั้งยะ โทรเลื่อนมา 2.99... ล้านรอบแล้ว ลูกกะเทยแสนกตัญญูเลยบอกไปว่า
"รบกวนโทรไปที่เบอร์นี้ครับ 081 xxx xxxx (เบอร์หม่อมแม่) เค้าเป็นเจ้าของบ้านนะครับ"
พูดง่ายๆคือโยนละคะ ใหหม่อมแม่รับผิดชอบเลย 555
หม่อมแม่หลังจากโดนจิกบ้าง ก็เลยเหมือนไฟลนก้นคะ มาจิกลูกสาวคนสวยต่อ
ลูกสาวคนสวยไม่รอช้า เข้าเว็ป บุณตลอดกาล
โอ้วววววววววววว แกรนิโต้แกรนเซลลลลลลลลลลลลลลลลล

S A L E

ตัวอักษณ 4 ตัวนี้ช่างมีพลังอำนาจสูงสุดในโลกล่านภาลัยนี้
กะเทยไม่รอช้า รีบวิ่งไปหาหม่อมแม่ที่อยู่ในสภาพกระเซอะกระเซิง เพราะเพิ่งตื่นนอน

แม่ กระเบื้อง SALE

รู้เลยคะว่าอีพันธุกรรมนี้มาจากใคร หม่อมแม่ไม่พูดพร่ำทำเพลง ขึ้นไปอาบน้ำทันทีคะ

2 แม่ลูกออกจากบ้านตั้งแต่ 10 โมงเช้า วันอาทิตย์ เพื่อจะไปซื้อของ sale คะ ปล่อยพ่อให้เลี้ยงหมาอยู่บ้านโดยไม่บอกอะไรสักคำ 5555

แล้วก็ได้กระเบื้องสมใจคะ แต่ไม่เห็นมันจะ sale เลย 555 แต่ก็เอานะ ได้ 0% 6 เดือนไป ช่วยให้มีเงินเหลือพอซื้อ มาม่า กระทั้งชีพไปได้อีก 6 เดือน 555

เดียวห้องน้ำเสร็จแล้วกะเทยจะเอามาอวดนะคะ

หลังจากเรียนงานไม้มาเกือบปี กะเทยจะทำงานชิ้นแรกสะทีคะ เป็นเคาเตอร์อ่างล้างหน้าติดพนัง แอรย ตื่นเต้น โต๊ะเลื่อยยังไม่มีเลยค้า 555

เรามาต่อกันเรื่อง CONDO 101 ดีกว่า หลังจากเพ้อเจ้อ เรื่องตัวเองสะนาน
วันนี้เป็น Chapter 2 ตอน แม่ผีเรือนคะ เราจะขอเชิญเพื่อนสาวทั้งหลายมาเม้ากันเรื่องการทำความสะอาดคอนโดค้า

ใครที่รู้จักดิชั้นมาอ่าน คงจะด่าไป 3 วัน 8 วัน เพราะทุกวันนี้ห้องนอนตัวเองยังไม่เคยจะกวาดจะถูเลยคะ 5555 รอหม่อมแม่ทนไม่ไหว เดียวทำให้เอง อิอิอิ

แต่นะคะ จะให้กะเทย มีพฤติกรรมแบบเดิมเวลาอยู่กับ ผช ได้อย่างไร เวลาอยู่กับ ผช กะเทยจะเปลี่ยนร่างเป็นแม่ศรีเรือนสาวแสนสวย โฮะๆๆๆ ต้องแอ๊บว่าทำอาหารเป็น (มาม่าไงคะ แค่กดน้ำร้อนก็อร่อนแล้ว 555) ทำงานบ้านได้ ผู้ชายจะได้มองว่าเรานั้นแสนจะสวย perfect เหมือนแม่หมูเลย)

(แต่ไม่ต้องกลัวหรอกนะคะ เพราะทุกวันนี้คอนโดเรายังไม่เสร็จคะ ฉะนั้น ผช ไม่มีวันรู้เด็ดขาด 555 เราก็แอ๊บไปได้เรื่อยๆคะ)

แต่ยังไงสะ รู้ไว้ใช่ว่า ใส่บ่าแบกหามชิมิคะ ก่อนความโป๊ะจะแตก แต๊บจะหลุด วิกจะเลื่อน ซิลิโคนจะไหล เราต้องมาเรียนรู้วิชาแม่ศรีเรือน version condo กันไว้ใช้ ไว้หมกเม็ด กันสะหน่อย

แต่นะ คอนโดเรายังไม่เสร็จ จะไปเรียนรู้จากไหนละคะ ก็ต้องไปเรียนรู้จากกะเทยผู้มากประสบกาม นะสืคะ แม่นาง นี นั้นเองคะ ชีอยู่กินกับสามีในคอนโดมาแรมปี ชีต้องมีเคล็บลับดีๆมัดใจสามีมาสั่งสอนบ้างแหละคะ

ว่าแล้วกะเทยก็ชวน E นี ไปกินบะหมี่ปูร้านโปรดของชีที่ทองหล่อคะ (ชีชอบร้านนี้มากคะ วันแรกที่พาชีมากิน ชีสั่งกลับบ้าน 10 ห่อคะ ลุงคนขาย งง แบบ อีนี้อพยบมาจากไหนคะ) เป็นกะเทยก้ต้องทำตัวไฮโซนิดนึงนะคะ จะกินบะหมี่ คลองเตย ก็ใช่ที่ มันต้องทองหล่อคะ จะได้โพสบน facebook หรือ check in ได้กิ๊บเก๋
" วันนี้ chill chill มาทานอาหารที่ทองหล่อจ๊ะ " แล้วก็เลื่อนหาสถานที่ hiso แถวทองหล่อไว้ check in ใครจะไปรู้แท้จริงมานั่งกินบะหมี่ 50 บาทอยู่ในซอย 555

E นี เป็นกะเทยที่เม้าเก่งมากคะ ถ้าให้ชีเปิดปากเรื่องไหน ชีจะโม้ได้เป็นวันๆ
วันนี้ก็เลยถามชีว่าสมัยที่ชีอยู่กินกับ ผช ในคอนโดเป็นอย่างไรบ้าง ชีก็ได้ถายทอดวิทยายุทธที่ชีได้ร่ำเรียนมาจากสำนักสุสานโบราณดังนี้คะ

กระบวนท่าที่ 1 - มหาเวทดูด... ด

แหม คิดอะไรรู้นะ ด ดัทส์ dust ที่แปลว่าฝุ่นไงคะ 555

คุณเพื่อนสาวเล่าประสบการณ์ให้ฟังว่า สมัยที่ชีอยู่กับ ผช ที่คอนโดนั้น ด้วยความที่ ผช ของชีเป็น ผช ที่ดีมาก มันนอนทั้งวันคะ ตื่นมาก็บ่นหิว ออกไปแรด แล้วก็นอน ไม่เคยทำความสะอาดบ้านเลยสักครั้ง แม่ศรีเรือนของเราคนนี้ เห็นแล้วทนไม่ไหว ต้องรีบสร้างภาพ เป็นแม่สาวผู้แสนดี ช่วย ผช ของชี ทำความสะอาดห้องสักนิดนึง ชีจึงเริ่มคว้าไม้กวาด มาวาดกระบวนยุทธกวัดแกว่งไปมาอยู่ชั่วครู่ เธอก็มั่นใจว่าเธอได้กงาดพื้นให้สะอาดเป็นที่เรียบร้อยแล้ว แค่นั้นยังดูเป็นสาวผู้แสนดีแบบไม่ครบสูตรคะ เธอไม่รอช้า รีบไปซักไม้ถูบ้านมาถูห้องให้ ผช ทันที

ถูไป ถูมา เอะ ทำไมฝุ่นที่จะกวาดไปเมื่อกี้ มันไม่หมดไม่สิ้น แต่มาพบเอาตอนนี้ก็ไม่ทันสะแล้ว น้ำเปียกๆในไม้ถูของเธอ ฟาดเข้าไปบนฝุ่นเต็มๆ แรกๆมันก็ไม่เป็นไรหรอกคะ แต่หลังจากที่สะสมมาจากซอกนั้น ซอกนี้ มารวมกันมากๆ ทำไม ถูไปถูมาเริ่มมีคราบดำๆแหะ แถมพื้นไม้ลามิเนตแสนสวยที่คอนโดให้มา ก็แสนจะแห้งช้าได้อีก

E นี เริ่มทำตัว เป็นชนีหัวฟู แบบในโฆษณาขายสินค้าในทีวีคะ แบบว่าทำยังไงก็ไม่สะอาดสะที แต่มันแย่ตรงที่ไม่มีอีจอช มาหลอกขายของนี้แหละคะ มีแต่สามี นอนเบนหน้าหนี ไม่รู้ไม่ชี้ไม่สนใจ 555

สุดท้ายสาวนี ทนไม่ไหวคะ ยอมควักเงินซื้อเครื่องดูดฝุ่นมาใช้คะ ประดุจอีจอชมากรอกหูด้วยตัวเอง โอ้ว พระเจ้าจอช มายอดมากเลยค้า

"(เสียงพากอีจอช) และแล้วปัญหาเรื่องคราบน้ำสกปรกก็หายไป ด้วย เครื่องดูดฝุ่นพลัง turbo ที่ให้กำลังดูดสูงถึง 3แสนแรงม้า ช่วยให้คอนโดของคุณสะอาดได้ในพริบตา"

"...(นึกถึงเสียงชนีแม่บ้าน) ก่อนหน้าดิชั้นมีปัญหามากเลยคะ กับการถูบ้าน ลูกๆของดิชั้น ชอบเล่นทรายมากกก พวกเค้าสนุกกับมันมากคะ มันทำให้ดิชั้นต้องคอยกวาดถูบ้านอยู่บ่อยๆ แต่ก็มักจะเป็นคราบสกปรกอยู่เสมอ ดิชั้นเลยต้องถูบ้านซ้ำอีกหลายๆรอบ จนดิชั้นล้มจนกระดูกสะโพกเคลื่อนและมีปัญหาเรื่องปวดหลังตามมา (อีนี้เวอร์มาก) หลังจากที่ดิชั้นได้ใช้เครื่องดูดฝุ่นพลัง turbo มันยอดมากเลยคะ ชั้นไม่ต้องคอยถูบ้านหลายๆรอบอีกแล้วคะ มันยอดมากจริงๆคะ"

พาออกทะเลไปไกลละคะ กลับมามีสาระกันดีกว่า

สาวนี พบว่า ปัญหาคือ ด้วยความที่คอนโดนั้นเป็นเพียงห้องแคบๆ และอากาศไม่ถ่ายเทนั้น ทำให้ เวลาที่เรากวาดบ้านนั้น แค่สบัดไม้กวาดนิดเดียว ฝุ่นจะปลิวจากหน้าบ้านไปหลังบ้าน หลังบ้านไป เตียงนอน เตียงนอน ไปครัว ครัวไปใต้เตียง แล้วจากใต้เถียง เราก็เหยียบเข้าไปแบบไม่รุ้ตัวนั้นเอง ประดุจเล่นเกมส์วิ่งไล่จับสุดฤทธิ์ ประกอบกับพื้นลามิเนตที่คอนโดชอบแถมมานั้น จะเคลือบสารที่ค่อนข้างกันน้ำบนผิว ทำให้ น้ำจากไม้ถู แฉะๆ อยู่บนพื้น และเมือเจอกับ ฝุ่นที่หนีไปหนีมา และฝุ่นที่ติดอยู่ที่เท้าเราเข้า มันก็เลยกลายเป็นคราบสกปรก ที่เราเองเหยียบย่ำมันจนทั่วห้อง แล้วก็ต้องมาคอยถูพื้นอีกรอบ

แต่เมื่อเธอลองหันมาใช้เครื่องดูดฝุ่น ก็ทำให้ปัญหานี้หายไป เธอจึงแนะนำแบบรุนแรงมากว่า เครื่องดูดฝุ่นเท่านั้น แล้วเธอจะสวยขึ้นแบบโฆษณา โอเล ไวท์เรเดียนเลย
ขาวขึ้น ขาวขึ้น ขาวขึ้น (เกี่ยวไรวะ)

จากคุณ : sukritudom
เขียนเมื่อ : 29 พ.ย. 54 16:10:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com