Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จอ Full HD กับ HD Reddy ต่างกันยังไงหรอครับ ติดต่อทีมงาน

ในแง่ของการดูหนังอ่ะครับ พอดีผมมีทั้ง Plasma ที่เป็น hd redy
และ LCD ที่เป็น Full HD

แต่รู้สึกว่า มันต่างกันตรงไหน ผมยังดูไม่ออก  ในไฟล์หนังตัวเดียวกัน
แต่ผมไม่เคยเปิดเทียบกันดดยเอาTVทั้ง2วางไกล้กันนะ คือมันอยู่คนละชั้น

ปล...แล้วไฟล์หนังHD ที่ปล่อยตามเวปบิทนี่ ที่เป็น MINI มันต่างกับตัว Full ตรงไหนครับ
นอกจากความคมชัด
ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 30 พ.ย. 54 18:30:59

จากคุณ : กรรมกรVIP
เขียนเมื่อ : 30 พ.ย. 54 18:29:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com