Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีปัญหาปั๊มน้ำ กระตุก ไล่น้ำออกแล้วสักสัปดาห์ก็เป็นใหม่ ปั๊มมิตซูเพิ่งซื้อได้ไม่ถึงเดือน ติดต่อทีมงาน

ผมมีปัญหาคือ ปั๊มน้ำกระตุก หรือตัดเป็นระยะถี่ๆ เป็นเฉพาะเวลาที่เปิดน้ำเบา หรือเปิดฝักบัวชั้นบน

ผมลองแก้ปัญหาตามกระทู้เ่ก่าที่ให้ไล่น้ำออก ก็หายครับแต่สักสัปดาห์ก็กลับมาเป็นอีก

ผมดูตามกระทู้คุณต้นโพธิ์ต้นไทร ท่านให้เปลี่ยนตัวเติมอากาศอัตโนมัติ แต่ผมเพิ่งซื้อมาใหม่ แต่ทางร้านที่ผมซื้อมาก็เปลี่ยนทั้งเครื่องให้ใหม่เลย ก็ไม่หายครับ

ผมใช้มิตซู wp-205 เดินท่อแต่ไม่ได้ติดเช็ควาวล์ บ้านสองชั้น

ไม่ทราบผมต้องแก้หรือปรับจุดไหนให้ถูกครับ

จากคุณ : kobjit
เขียนเมื่อ : 1 ธ.ค. 54 16:38:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com