Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีงบ สองแสนกว่า สร้างบ้านได้ไหม ติดต่อทีมงาน

มีเงินอยู่ไม่เกินสามแสนค่ะ  อยากสร้าบ้านหลังเล็กๆติดกับบ้านแม่ ที่ถมไว้แล้ว อยากทราบว่า งบประมาณเท่านี้ จะเป็นไปได้ไหมคะ  และถ้าไม่ได้ เรามีทางเลือกสองทางค่ะ  คือ  

1..  รอเก็บเงินเพิ่ม ...เท่าไหร่ถึงจะพอคะ

2..สร้างเท่าที่มีงบประมาณ  ได้เท่าไหร่เอาเท่านั้น  เอาเท่าที่จำเป็นก่อน เช่น ห้องนอน ห้องน้ำ จบ

สิ่งที่เราต้องการคือบ้านแบบชาวบ้านๆ   เพราะอยู่บ้านนอก ต้องการแบบบ้านในสวน ไม่เอาหลังใหญ่ เพราะอยู่คนเดียว วัสดุ เอาแบบธรรมดาที่สุด  

ป.ล ....อยากถามว่า  บ้านฝาเชอรา กับก่ออิฐฉาบปูน แบบไหนแพงกว่ากันคะ

จากคุณ : love grass
เขียนเมื่อ : 1 ธ.ค. 54 19:42:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com