Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปั๊มน้ำ Hitachi 250W แบบแรงดันคงที่...น้ำไม่แรงที่ชั้น 2 ครับ ติดต่อทีมงาน

ขอสอบถามท่านผู้รู้ทั้งหลายครับ

1) ผมเพิ่งซื้อ Hitachi 250W แบบแรงดันคงที่ มาติดตั้งแทน Mitsu 200W ถังกลมที่ใช้มา 9 ปี และน้ำท่วมไป

2) ปัญหาเพิ่งพบวันนี้ว่า ที่ชั้น 2 น้ำที่ออกจากเครื่องทำน้ำอุ่นน่าจะไม่แรงพอที่จะทำให้เครื่องทำน้ำอุ่นทำงานได้...และ น้ำที่อ่างล้างหน้าก็ออกน้อยกว่า ปั๊มน้ำตัวเดิม

ผมลองถอดสายฝักบัวออก..เพื่อดูแรงน้ำที่เข้าเครื่องทำน้ำอุ่น..ก็พบว่า น้ำแรง ใช้ได้เลยทีเดียว แต่ตอนออก มันทำไหม ออกน้อย มากๆๆๆ

ไม่แน่ใจจะมีอะไรไปอุดอยู่ด้านในได้ไหมครับ

3) ระยะห่างของปั๊มน้ำตัวนี้ กับ ถังใต้ดินวางอยู่ติดกันครับ น่าจะไม่เกิน 2 เมตรแบบที่ท่านต้นโพธ์ต้นไทร ให้ข้อสังเกตไว้

4) ท่อน้ำก็น่าจะไม่น้อยกว่า 1/2 นิ้วครับ

ขอคำแนะนำเพื่อแก้ไขปัญหาด้วยครับ..ขอบคุณมากๆ ครับ

แก้ไขเมื่อ 02 ธ.ค. 54 21:19:27

แก้ไขเมื่อ 02 ธ.ค. 54 21:18:09

จากคุณ : หมูอวบ
เขียนเมื่อ : 2 ธ.ค. 54 21:16:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com