Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอสอบถามค่ะ อยากทราบเกี่ยวกับสินเชื่อสำหรับคอนโดมือสอง ติดต่อทีมงาน

กำลังมองคอนโดมือสอง อายุราว 5 ปี ราคา 1.9 ล้านบาท

ตัวเองเป็นรับราชการรายได้ 24,000 บ/ด (แฟนก็เป็นข้าราชการรายได้เท่าๆกันค่ะ)
มีภาระผ่อนรถอยู่ 1 คัน (อีกประมาณ 2 ปีหมด) แต่ไม่ได้ผ่อนกับสถาบันการเงินใด ผ่อนอยู่กับแม่น่ะค่ะ
นอกนั้นตัวเองไม่มีหนี้อื่นใด (แฟนเป็นหนี้สหกรณ์ออมทรัพย์ อยู่ไม่กี่หมื่น..จำตัวเลขไม่ได้)

ไม่เคยมีประสบการณ์การขอสินเชื่่อเพื่อซื้อบ้าน หรือ คอนโด เลยอยากได้ข้อมูลเบื้องต้นค่ะว่า
1. เงินเดือนเท่านี้ขอสินเชื่่อ ซื้อคอนโดได้ไหมค๊ะ (กู้ร่วม หรือ เดี่ยว ก็ได้ค่ะ)
2. คอนโดมือสองยื่นกู้ได้ 100 % มีบ้างไหมค๊ะ (คือมีเงินเก็บอยู่บ้าง แต่อยากเก็บไว้ยามฉุกเฉินจริงๆ)
3. ช่วยแนะนำสถาบันการเงินสำหรับกรณีนี้ด้วยนะคะ (มีที่ไหนที่ข้าราชการมีสิทธิกู้เป็นพิเศษได้บ้างไหมค๊ะ)

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ

จากคุณ : Neko Sensei
เขียนเมื่อ : 6 ธ.ค. 54 14:52:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com