Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนแนะนำ การตกแต่งห้องรับแขก โซฟาหลุยส์บั๊กกิ้งแฮม แนวนี้ค่ะ ติดต่อทีมงาน

คือ ตอนแรกตกลงกะคุณแฟนไม่ได้ ว่าจะใช้ โซฟาผ้า หรือหนังดีกว่ากัน
เราอยากได้โซฟาผ้า L shape (เพราะผนังด้านหนึ่งเป็น กระจกใสทั้งบานจะวางตรงนั้น).เราว่า โซฟาผ้ามันดูอบอุ่นและน่านอนกว่า เราเน้นนอนดู TV สบายๆ หลับได้ และ (หนังมันเหม็นรึป่าวคะ )แต่แฟนชอบหนังมาก บอกว่าไม่เก็บฝุ่นดี แฟนจะเอาเป็นโซฟาหนัง L-shape
  ทีนี้ มาเจอโซฟาตัวนี้เข้า ใจตรงกันทั้งสองคน (ยอมตัดใจจาก โซฟาผ้า L-shape ก็ได้ )แต่คิดไม่ออกว่า จะแต่งห้องรับแขก ยังงัย  จึงอยากขอบริจาครูป หรือ link ตกแต่งแนวนี้ด้วยค่ะ  โดยมีคำถามเพิ่มดังนี้ค่ะ

1. โซฟาแบบนี้ทาห้องรับแขกสีอะไรดีคะ
2. โต๊ะ วางทีวี โต๊ะตรงกลาง ชั้นเก็บซีดี ควรเป็นแบบไหนถึงจะแมทกัน ขอรูปดูด้วยจะดีมากค่ะ
3. วิธีทำความสะอาดหนังประเภทนนี้
4. รบกวนขอเซียนทุกท่านนำเสนอ ร้านที่ขายโซฟาแนวนี้ราคาไม่แพงด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ถ้ามีใครเคย รีวิว การตกแต่งบ้านแนวนี้ไว้ รบกวนขอด้วยค่ะ

ขอบพระคุณทุกท่านสำหรับคำแนะนำ นะคะ

จากคุณ : Taya29.J
เขียนเมื่อ : 7 ธ.ค. 54 11:22:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com