Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

KBANK ฝากให้เราช่วยดูแล(เอกสาร) .... เดือนกว่าแล้วไม่มีความคืบหน้าเลย ติดต่อทีมงาน

ดิฉันทำเรื่องกู้ซื้อบ้านกับ ธ.กสิกรไทยสาขาหัวทะเล จ.นครราชสีมา (โดยการแนะนำของเจ้าของโครงการรวมถึงตัวเจ้าหน้าที่ที่เข้ามาดูแลด้วย.... เจ้าของโครงการก็แนะนำให้ว่าเธอทำงานได้เร็วเพราะเคยทำงานอื่นให้เจ้าของโครงการ) ยื่นเรื่องโดยส่งเอกสารทางไปรษณีย์(EMS) ประมาณวันที่ 19-20 ตุลาคม  ให้กับพนักงาน(ชื่อเล่นเธอคือ ป. ยังไม่ขอเอ่ยชื่อจริงนะคะ)  สาขาหัวทะเล   เพราะตัวดิฉันเองทำงานอยู่กรุงเทพฯค่ะ  จนท.คนนี้ ได้รับเอกสารเมื่อวันที่ 21 ต.ค.2554 (ดิฉันโทรตามกับเธอ).... และดิฉันรอกสิกรทำเรื่องตามขั้นตอนต่อไป ตั้งแต่ขั้นตอน pre approve  

ระหว่างนั้นกรุงเทพฯ เกิดเหตุการณ์น้ำท่วม ดิฉันได้อพยพไป จ.นครราชสีมา  เจ้าของโครงการใจดีมาก ๆ ให้เข้าไปอยู่ได้เลยโดยที่บ้านยังไม่ได้โอน  ณ ขณะนั้น ดิฉันเพิ่งจะจ่ายเงินจองไป 30,000 บาท เท่านั้น  ช่วงเวลาที่ไปอยู่ นครราชสีมา ทางคุณ ป. ได้ติดต่อมาให้ดิฉันเข้าไปเซ็นต์เอกสารเพิ่มเติม แล้วแจ้งว่าจะสแกนเรื่องส่งต่อมายัง กสิกรไทย แจ้งวัฒนะ เพื่อรอฟังผล pre approve   และหลังจากนั้นขั้นตอนต่อไปคือประเมินราคาหลักทรัพย์ (วันที่เข้าไปเซ็นต์เอกสารคือ ประมาณวันที่ 27-28 ต.ค. ไม่แน่ใจแต่ระหว่าง 2 วันนี้แน่นอน เพราะ 29 คือวันเสาร์ ธนาคารปิดทำการ และดิฉันเดินทางกลับกรุงเทพฯ ในวันที่ 1พ.ย.)

(อ้อ เพิ่มเติมนิดนะคะ  เอกสารทุกอย่างเรียบร้อยทั้งหมด  ดิฉันไม่เคยติดเครดิตบูโร ฐานรายได้กู้ได้ผ่านไม่มีปัญหาอะไร  แม้แต่ตัวเธอก็ยืนยันว่าไม่มีปัญหา .....ให้รอตามขั้นตอนต่อไป)

จากคุณ : Jo_Smart
เขียนเมื่อ : 7 ธ.ค. 54 17:11:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com