Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กำลัง จะสร้างบ้าน ตาม แบบบ้านตัวอย่าง ครับ ติดต่อทีมงาน

http://www.omhome.co.th/index.php?mode=preview&lay=show&ac=article&Id=539167877&Ntype=12

ก็สืบเนื่องมาจาก ตอนนี้ กำลังอยู่ในขั้นตอน ยื่นกู้ธนาคารครับ แต่ ฤกษ์ ที่แม่ไปหาในการยกบ้าน ออกมาเป้น วันที่ 22 ธันวาคม นี้ครับ ก็เลยว่า จะ ซื้อของ เพื่อ ยก บ้านเอาฤกษ์ ก่อน นะครับ

อยากสอบถามเกี่ยวกับ กระบวนการ รวมไปถึงราคาของ ที่ต้อง ซื้อ ด้วยครับ

ตามความเข้าใจผม คือ ต้องมีการตอกเสาเข็ม ก่อน แล้วตามด้วย หล่อตอม้อ บนเสาเข็ม เพื่อ ทำคาน ต่อไป ถูกรึเปล่าครับ แล้ว ถ้าไม่มีการตกเสาเข้มกับ พื้นที่ ต่างจังหวัด คิดว่า พอเป็นไปได้ไหมครับ

คราวนี้ คือ ผมไม่เข้าใจว่า การที่จะยกบ้านเอาฤกษ์ นี่ควรจะทำถึงขั้นตอนไหนครับ เพราะยังไม่อยากจะ ทำอะไรมาก ในตอน ยังไม่รู้ว่าธนาคารอนุมัติ รึเปล่า อีกทั้ง ไม่อยาก ซื้อของเยอะ เพราะ เรื่องเงินด้วย กลัว ลงไปเยอะแล้วธนาคารดันไม่ผ่าน ต้องเสียเวลา ไปทำเรื่อง ยื่นใหม่ แต่ บ้านที่เสียเงินลงทุนงวดแรกไป ดันค้างอยู่แบบนั้น

ขอคำแนะนำด้วยครับ

จากคุณ : bearsingha
เขียนเมื่อ : 8 ธ.ค. 54 09:00:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com