Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สวิทช์แรงดันปั๊มน้ำ ติดต่อทีมงาน

ถามผู้รู้หน่อยครับ สวิทช์แรงดันปั๊มน้ำ มีใครถอดออกมาซ่อมมั้ยครับ คือสงสัยครับว่า
1.หน้าสัมผัสสกปรก จะเป็นยังไง  เดาว่าเปิดก็อกแล้วมอเตอร์ไม่หมุนตามทันที  
2.แผ่นยางรั่ว  จะเป็นยังไง  เดาว่าน้ำตัดต่อบ่อยประเภท ติ๊ดชึ่งๆ
3.สปริงคลายตัว จะเป็นยังไง   เดาว่าน้ำไม่แรง
ทำอไรกะมันได้บ้างนอกจาก ทำความสะอาดหน้าสัมผัส หรือต้องซื้อเปลี่ยนอย่างเดียว

อ้อ เวลาปิดก็อกน้ำแล้ว ปั๊มน้ำจะมีเสียงดัง กึก ทุกครั้ง มันดังมาจากไหนครับ  ลูกปืนแตก ใบพัดเบียด หรือดังมาจากสวิทช์แรงดัน  เป็นอาการปกติหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : U1000
เขียนเมื่อ : 9 ธ.ค. 54 03:51:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com