Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ข้อต่อที่ปั๊มนำ้หลุดบ่อยๆ ติดต่อทีมงาน

ข้อต่อท่อ PVC ครงทางออกจากปั๊มนำ้ เวลาเปิดปั๊มน้ำใช้งาน แล้วตรงรอยต่อจะหลุดออกบ่อยมาก ไม่ทราบว่าใครมีวิธีแก้ไขให้ไม่หลุดบ่อยๆได้หรือเปล่าครับ ผมใช้นำ้ยาประสานที่ใช้เวลาต่อท่อ เป็นนำ้ยาของท่อนำ้ไทย แต่พอเปิดปั๊มนำ้ ได้ไม่นานก้หลุดอีกครับ ตอนนี้เลยไม่ได้ใช้ใช้แต่แรงดันนำ้ประปา จึงไม่หลุด ใครมีวิธีที่ต่อแล้วไม่ให้หลุดบ้างครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : boonnat
เขียนเมื่อ : วันรัฐธรรมนูญ 54 04:21:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com