Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาแนะนำน้ำยาเช็ดทำความสะอาดประตูหน้าต่างไวนิลค่ะ ติดต่อทีมงาน

หลังจากที่บ้านแช่น้ำอยู่พอสมควร ต้องรื้อวอลเปเปอร์ และเฟอร์นิเจอร์ไม้ทิ้งเกือบหมด งานใหญ่เลยค่ะ T__T

พอดีมีคราบฝังที่หน้าต่างและประตูไวนิลที่เพิ่งถอยมาใหม่ได้ไม่ถึงปี ตอนแรกขัดด้วยผงซักฟอก ไม่ออก แอบใช้แอลกอฮอลล์ล้างแผลขัดจุดเล็กๆ ออกแฮะ แต่สีเปลี่ยน เป็นดวงๆเลย T__T พอดีไปขอส่วนบุญเพื่อนบ้านเฟสข้างๆ (เครดิต: บ้านพี่อุ๊คร่า) เค้าซื้อของยี่ห้อ วิวแลนน์ (Vilann) มาใช้ (เค้าเป็นบริษัทเดียวกับเฮฟต้าที่ผลิตประตูหน้าต่างไวนิลขายค่ะ) ไปไถเค้ามาขวดเล็กๆขวดนึง คราบหายเกลี้ยงเลยค่ะพี่น้อง แต่กลิ่นแรงนิดนึง (กลิ่นจะคล้ายๆกับลูกโป่งวิทยาศาสตร์ที่สมัยเด็กๆเราเป่าเล่นกันเลยค่ะ) ต้องออกแรงถูเยอะกว่าปกติหน่อยนึงค่ะ ขวดเล็กที่ไถมาไม่พอใช้เลยไปขอซื้อตรงกับที่บริษัทเค้า เค้าขายเป็นแพ็คคู่ 500 บาทค่ะ มีแกลลอนน้ำยา 2 แบบ แบบใส 3.5 ลิตร และแบบน้ำนม (ไม่มีกลิ่น เหมือนโลชั่นขุ่นๆ) ขนาด 500 ml. อีกขวดนึง ใช้เช็ดได้ทั้งบ้านเลยค่ะ เห็นว่าจะไปวางขายที่งานบ้านและสวนด้วย ลองดูนะคะ ^^

ป.ล. เสร็จแล้วจะไปดักขอค่าคอมมิชชั่นจากการโฆษณาช่วยเค้าขายของหลังจากนี้ค่ะ อิอิ

จากคุณ : channiham
เขียนเมื่อ : 12 ธ.ค. 54 15:08:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com